Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก wireless USB ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก wireless USB ให้หน่อยครับ

อยากได้ Wireless USB ที่รับสัญญาณได้ชัดๆครับ ช่วยแนะนำรุ่นและยี่ห้อหน่อยครับ ถ้าทราบราคาด้วยจะดีมากครับ ขอบคุณครับ

เอาของ ลิงค์ซิส ที่เป็น แอสเซทพ้อย ตัว 1900 ไปเลยคับ ใช้เป็นทั้งตัวรับหรือตัวส่งก็ได้คับทนดีด้วย หรือถ้าจะเอาแบบ usb อย่างเดียวก็ 1200 นะ ราคาประมาณนี้

Comment

ผมใช้ ดีลิ้ง 800 บาท ทนอึกถูกดี อิอิ

Comment

๊จากประสบการณ์ตรงของผมและเพื่อนนะครับ USB Wireless LAN D-link มีปัญหากับ cpu ของ AMD

ส่วนตัวผมแนะนำ edimax ครับ รับสัญญาณดีแน่เพราะมีเสาแยกมาให้ครับ หรือ Zyxel ก็ได้ครับ

Comment

เอาของ ลิงค์ซิส ที่เป็น แอสเซทพ้อย ตัว 1900 ไปเลยคับ ใช้เป็นทั้งตัวรับหรือตัวส่งก็ได้คับทนดีด้วย หรือถ้าจะเอาแบบ usb อย่างเดียวก็ 1200 นะ ราคาประมาณนี้
          ช่วยบอกรุ่นหน่อยได้ไหมครับ
          รอฟังด้วยคน

Comment

Originally posted by fujiwaracoe View Post
            ๊จากประสบการณ์ตรงของผมและเพื่อนนะครับ USB Wireless LAN D-link มีปัญหากับ cpu ของ AMD

ส่วนตัวผมแนะนำ edimax ครับ รับสัญญาณดีแน่เพราะมีเสาแยกมาให้ครับ หรือ Zyxel ก็ได้ครับ
            ผมก็ AMD + DLINK อิอิ

Comment

Working...
            X