Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ External HDD กับ BenQ S41 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ External HDD กับ BenQ S41 ไม่ได้ครับ

ผมมีปัญหากับการใช้ External HDD กับ BenQ S41 ครับ อาการจะเป็นตอนทำการเขียนไฟล์ทีมีขนาดใหญ่กว่า 100 MB
    ลง HDD windows จะฟ้องว่า Delayed Write Failed และไม่สามารถเขียนต่อไปได้

ผมลองลง windows ใหม่แล้วโดยลองทั้ง ver.XP ธรรมดา, Media Center, Kool ver.5 ทั้งหมดก็เกิดปัญหาเดียวกัน
    และผมลองเอา External HDD ไปลองต่อกับเครื่อง PC และ Notebook เครื่องเก่าก็ยังใช้ได้ปกติ

ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ รบกวนใครเคยเจอปัญหาอย่างเดียวกันนี้ช่วยแนะนำด้วนครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by kryptonite View Post
    ผมมีปัญหากับการใช้ External HDD กับ BenQ S41 ครับ อาการจะเป็นตอนทำการเขียนไฟล์ทีมีขนาดใหญ่กว่า 100 MB
    ลง HDD windows จะฟ้องว่า Delayed Write Failed และไม่สามารถเขียนต่อไปได้

ผมลองลง windows ใหม่แล้วโดยลองทั้ง ver.XP ธรรมดา, Media Center, Kool ver.5 ทั้งหมดก็เกิดปัญหาเดียวกัน
    และผมลองเอา External HDD ไปลองต่อกับเครื่อง PC และ Notebook เครื่องเก่าก็ยังใช้ได้ปกติ

ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ รบกวนใครเคยเจอปัญหาอย่างเดียวกันนี้ช่วยแนะนำด้วนครับ ขอบคุณครับ
    HDD ท่านเป็น แบบไหนอ่ะครับ ถ้าเป็น ของ NB จะมี สอง สายครับ ถ้าเสียบสายเดียว อาจจะมีปัญหาที่ไฟไม่ พอได้ครับ ผมเคยเป็น ครับ แต่ เป็น ตอนเสียบกับ pc เพราะ เครือ่งที่ไปเสียบ psu มาน ไฟน้อยมากครับ

Comment

ของผมไม่เป็นน่ะ ของผมใช้ WD Scorpio 160gb แบบ sata ใช้ box ยี่ห้อ smart drive ใช้ต่อได้ทุกเครื่องครับ

ผมว่าต้องเสียบกับด้านที่มันใกล้เมนบอร์ดมากสุด อย่างของผม S31 เจ้า box ตัวเก่าต้องเสียบด้านขวาเครื่องครับ ถึงเจอ อ่านได้

Comment

ว่าจะไปซื้อมาเพิ่มเหมือนกัน
        สงสัยต้องให้ร้านทำให้แล้วหิ้วเครื่องไปลองเลยซ๊ะแล้ว

Comment

NB ส่วนมาก ไฟจ่ายจาก USB แรงไม่สู้ Desktop ครับ เลยมีปัญหากับ EXT HDD รุ่นใหญ่ๆ แรงๆ (อย่างEXT ของยี่ห้อซีเกท เขา ให้สาย USB มาต่อสองเส้นพร้อมกันเลย เพราะไฟไม่พอ)

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แต่ผมลองทุกวิธีที่บอกแล้วก็ยังไม่ได้อยู่ดี ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

Comment

ตอนนี้เจอปัญหาใหม่ครับ DVD Writer External ก็ใช้งานไม่ได้ !!!

ซวยซ้ำซวยซ้อนจริงๆ เบิร์นแผ่นไปได้ 3% ก็ค้างยาว ลองจนจะหมดหลอดแล้ว ทำยังไงก็แก้ไม่ได้

ใครก็ได้ช่วยผมที Helppp !!!

Comment

เคลมเลยครับ ผมก็ใช้S41 ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ

Comment

Working...
                X