Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันร้อนไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันร้อนไปไหมครับ

คือผมใช้ Gigabyte 8600GT 620/800 idle 60 fullload 80 ผมตกใจเลยครับเลยลองจับซิงดู
    - - ซิงร้อนมากเลยครับประมาณว่าปิ้งไก่ได้เลย ผมเลยเอา silent cat 8" + zalman 8" + ไปแขวนบนตัวซิง ได้ผลครับอุณหภูมิลดลงเหลือ idle 50 fullload 59 ผมเลยอยากถามว่า
    1. ซีรี่ GF8xxx นี่มันร้อนขนาดนี้เลยเหรอครับ
    2. ผมควรเปลี่ยนซิงไหมครับถ้าเปลี่ยนผมควรใช้แบบไหนดีครับ
    3. ผิวหน้าของ GPU ที่เค้าติดอะไรไม่รู้มาให้เช็คออกยากมากเลยครับ ผมควรเอาอะไรเช็คออกดีครับเพราะดูเหมือนว่า MX-1 มันไม่ฉาบไปทั่วผิวหน้า GPU

1.หากการ์ดท่านเป็นแบบ fanless ก็ไม่แปลกเท่าไหร่นะครับสำหรับการ์ดที่ซิงค์ไม่มีพัดลม
    2.อยู่ที่กำลังทรัพย์ท่านนะครับ หากมีงบล่ะก็หาซื้อมาเปลี่ยนเพื่อความเย็นก็ได้ครับ
    3.ถ้าหมายถึงซิลิโคน ก็เอาแอลกอฮอลล์เช็ดครับ ออกแน่นอน

Comment

1.ใช่ครับ ผมใช้ตัว 8600GTS พอๆ กันกับท่านเลย
      2.ไม่จำเป็นก็ได้ GPU Degree 120c (จะเปลี่ยนก็ได้)
      3.สำลี ทิชชู ก็ได้

Comment

ผมลองเข้าไปดูที่เวป tkcom มานะครับ ดูท่าทางจะดีอยู่ 3 ตัว อยากถามดูครับเผื่อว่ามีท่านใดได้ลอง
        มาบ้างแล้ว
        1. Zalman Fatal 1 ty FS-V7 = 1450 ( maxspeedfan = 3600 ดังมากไหมครับเนี่ย)
        2. Zalman VF 700 -Cu Led = 1250 ( maxspeedfan = 2650)
        3. Arctic - cooling Accelero S1 = 990 (ไม่มีพัดลมแต่จะเอาของเดิมแขวน)

รุ่นไหนสามารถทำให้ GF8xxx เย็นลงได้ดีที่สุดอะครับ ตัดสินใจไม่ถูก

Comment

Working...
        X