Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมPCสเปคไหนที่ประกอบแล้วแรงสุดๆที่หาซื้อได้ในประเทศไทย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมPCสเปคไหนที่ประกอบแล้วแรงสุดๆที่หาซื้อได้ในประเทศไทย

อยากทราบว่าคอมPCสเปคไหนที่ประกอบแล้วแรงสุดๆที่หาซื้อได้ในประเทศไทยครับ
    ขอแบบทุกชิ้นที่นำมาใส่เป็นของที่แรงสุดดีสุดที่หาได้ในตอนนี้
    ขอแบบไม่ต้องocครับ
    ช่วยแนะนำผมให้เป็นวิทยาทานทีครับ

ถ้าเป็นไปได้ขอราคารวมด้วยครับ

.......ผมอยากเห็นหน้าตาของมันมากๆ

.

ตอนนี้ ชุดนี้เลยครับพี่....อิอิ

Comment

ผมแนะนำให้ ลองค้นหาผลงานของท่านี้ครับ

Pegazus

ชื่อนี้ การันตี ความแรง อันดับ 1ของไทย และคิดอันดับโลกด้วย

Comment

body ไม่เหมือน pc แล้วครับ ออกแนว เครื่องมือ ผสมสาร เคมี อะไรสักอย่าง อิอิ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=88876

เอาไปดูเองนะครับ ของจริง

Comment

คือผมอยากเห็นสเปคของมันอะครับ ที่คุณwikorn บอกมามันไม่มี

สเปคแบบในลายเซนตของหลายๆคนอ่ะครับ

Comment

Originally posted by xdd View Post
              คือผมอยากเห็นสเปคของมันอะครับ ที่คุณwikorn บอกมามันไม่มี

สเปคแบบในลายเซนตของหลายๆคนอ่ะครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=14046

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=34093

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=79375

Comment

ผมจัดให้ละกัน แรงสุด ๆ แล้ว ของทุกชิ้นหาซื้อได้ที่พันทิพ มีครบทุกอย่าง

CPU : Intel Core2Quad Q6600 : 10,190
                Mainboard : ASUS BLITZ Extreme : 12,000
                RAM : G.Skill DDR3 10600CL8D-2GBHK (1GBx2) : 16,900
                VGA : XFX 8800Ultra x2 (SLI) : 32,900 x2
                HDD : WD 500GB NCQ x2 : 5,690 x2
                PSU : Enermax Infinity 720W : 11,500
                Cooling : Thermaltake Bigwater 745 : 4,900

Total : 132,670.-

DVD-ROM กับ เคส คงไม่ใช่ปัญหา เพราะมันก็เหมือน ๆ กัน

Comment

รูปของคุณ hnFQ3h เวลาเล่นไปไฟจะดูดมือไหมครับ หุหุ เปลือยโล่งเลยนะ.

Comment

QX6700 ที่พี่หมอใช้ครับ XQ6850 ต้องสัง บายออเดอร์ไม่มีสต๊อก พี่ที่ผมรู้จักคนนึงสังเข้ามาเหมือนกันยังไม่ได้ของเลย
                    ASUS BLITZ FOMULA DDR2 ถ้า BILTZ EXTREAM DDR3 สั่งเหมือนกัน
                    แรม ยี้ห้อ OCZ เห็ราคาก็หนาวๆร้อนๆแล้ว
                    HDD ตอนนี้เอาแบบเป็นไปได้มีจริง สมราคา ก็ WD RAPTOR 10000 รอบ x2 ตัว RAID 0
                    Pci-E ตอนนี้ที่หาได้ คือ 8800ULTRA ครับ
                    PSU ENERMAX 1000W
                    ระบบระบายความร้อนด้วย น้ำครับ ที่จะใช้งานได้จริง นอกจากจะใจถึงอย่างพี่หมอครับ ที่จะซื้อ LN มานั้งกรอกท่อเล่นครับ
                    ที่เหลือ มันก็ งั้นๆแล้วไม่ใช้สระในการ OC

แต่ถ้าจะเอาแบบสั้งจากเมือนนอก
                    มี QX6850
                    BILTZ EXTREAM
                    คอร์แช DONINATOR บัส 1333 นะครับ

Comment

ซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้มนะครับ คนอื่นยังไม่มีโอกาสใช้คอมพ์อีกมาก

Comment

PowerMacPro + สั่งเพิ่ม RAM + เปลี่ยน VGA ด้วย สั่งเปลี่ยนได้

( CPU มีให้เลือกหลายตัวนะ ดูรุ่นดีๆ )

กรั๊กๆ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
                          สวัสดีครับพี่น้องชาว OverclockZone ทุกท่าน และแล้วก็ได้เวลาซะที ที่จะนำเสนอ คอมพ์ชุดสุดระห่ำของผม หลังจากที่ผมต้องรอคอยอุปกรณ์แต่ละชิ้นมานานมากๆ แต่เนื่องจากว่า อยากลุยแล้ว เบื่อรอ มาไม่ครบก็ช่างมันเถาะ จะค่อยๆทยอยทำอัพเกรดไปเรื่อยๆ
                          วัตถุประสงค์โครงการ : ไปให้สูงที่สุดในอันดับโลก ที่ HBOT.org และ Future mark และในทุกโปรแกรม Benchmark ถ้ามีคนถามว่าทำไปทำไม ผมก็คงตอบว่า ความรู้สึกเดียวกันกับนักวิ่งโอลิมปิค เพราะในเมื่อเกือบทุกคนในโลก เดินได้ วิ่งได้กันทั้งนั้น ทำไมเขาถึงทุ่มเทงบประมาณมหาศาล เพื่อสร้างนักวิ่งที่เร็วที่สุดในโลก ถึงแม้จะเร็วกว่าเขาแค่ 0.01 วินาที แถมกลับบ้านในชีวิตประจำวันก็เดินเอา ไม่ได้วิ่งเร็วที่สุดตลอดเวลา แล้วบ้าไปวิ่งแข่งกันทำไม ความท้าทายไงครับ ท้าทายขีดสุดของตนเอง ท้าทายต่อคำที่ว่าดีกว่า เพราะความท้าทายนี้ไม่ใช่หรือ สังคมมนุษย์ถึงก้าวมาจุดนี้ได้ และมันจะก้าวต่อไป วันนี้ผมมีโอกาสและความมุ่งมั่น ผมจะลองสู้ดู อยากขอกำลังใจ และคำแนะนำ จากทุกท่าน ช่วยกันบ้ากับผมดูครับ

ผมชอบข้อความตอนนี้มากๆครับ มันทำให้ผมได้คำตอบ(ที่ชอบธรรม)ให้กับตัวเองซะทีว่าทำไมผมต้องใช้คอมที่มันแรงๆถึงขนาดนี้ด้วย ทั้งๆที่ในชีวิตจริงผมแทบไม่มีโอกาสที่จะใช้ความสามารถที่สูงสุดของมันเลยยยย
                          ขอขอบคุณคุณPegazus อย่างสุดซึ้งครับ

Comment

อิดฉาจังคุณ hnFQ3h

Comment

หมดไปกี่บาทวะเนี่ย ที่ ทำ คอมแรงๆอ่า ครับ

พี่ เขาทำงานไรหรอ - -

Comment

Working...
                              X