Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมวายุ ... !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมวายุ ... !!

อยากถามว่า พัดลมคอมที่บ้านมีอยู่ 6 ตัว (ทั้งหมด) หน้าเคส1 ข้างเคส1 พาวเวอร์ฯ1 หลังเคส2 CPU อีก1 อ่ะคับ แล้วเวลาเปิดเสียงดังมากรบกวนอย่างรุนแรง ม่ายช่ายเพราะอุณหภูมินะครับ ห้องแอร์เย็นๆเปิดเครื่อง"ปั๊บ"เสียงดัง"ปุ๊บ" เลยอ่ะคับ เราเช็ต rpm ได้ป่ะคับ อาจจาหมุนเรวไป

ต้องหาพวก Fan Controller มาลดรอบพัดลมอะครับ หาซื้อได้ที่พันทิพย์ครับ
    หรือไม่ก็ลดไฟของพัดลมลงจาก 12 V เหลือ 7 V

Comment

รูป rep บนคือFan Controller ช่ายป่ะคับ

Comment

ครับ ใช่แล้ว

Comment

เจ้าตัว fan control เนี่ย ใช้ป้องกันแฟนไปมีกิ๊กได้ป่ะคับ

อ่า ม่ายฮา แล้วราคาเท่าไหร่คับเจ้าตัวนี้ ติดตั้งยังไง ช่วยทีครับ จาได้เอาไปลองว่าป้องกันได้จิงป่ะ

อ่า ม่ายฮา

Comment

fan controller นี่ไม่สามารถป้องกันแฟนไปมีกิ๊กได้ แต่สามารถควบคุมแฟนให้อยู่ในการควบคุมได้
            เช่น กลับบ้านตรงเวลา โทรหาตามต้องการ หรือแม้แต่สั่งให้ไปซื้อข้าวปากซอยก็ได้

ไปกันใหญ่แฮะ

ราคาแล้วแต่ความอลังฯ เดินเลือกตามชอบเลย ติดตั้งเหมือนติดตั้ง CD ROM ใช้ลดรอบพัดลมได้จริง
            ถ้าไม่ชัวร์ แกะพัดลมไปลองกับ fan controller ที่ร้านครับ

Comment

Originally posted by Anubiz View Post
              เจ้าตัว fan control เนี่ย ใช้ป้องกันแฟนไปมีกิ๊กได้ป่ะคับ
              เอิ๊กๆ คิดได้งัย แฟนคอนโทรลเลอร์

Originally posted by pod View Post
              fan controller นี่ไม่สามารถป้องกันแฟนไปมีกิ๊กได้ แต่สามารถควบคุมแฟนให้อยู่ในการควบคุมได้
              เช่น กลับบ้านตรงเวลา โทรหาตามต้องการ หรือแม้แต่สั่งให้ไปซื้อข้าวปากซอยก็ได้
              เอ้า... ตกลงจะคอนโทรลแฟน หนือแฟนคอนโทรลเราอ่ะ

Comment

Presscot รึเปล่า

บางทีอาจเป็นเสียงพัดลม Presscot ก็ได้น้าอิอิ เหมือนเครื่องดูดฝุ่นเลยบ้านผม

Comment

Originally posted by Anubiz View Post

อ่า ม่ายฮา แล้วราคาเท่าไหร่คับเจ้าตัวนี้ ติดตั้งยังไง ช่วยทีครับ จาได้เอาไปลองว่าป้องกันได้จิงป่ะ

อ่า ม่ายฮา
                  555

Comment

โอ้ว รุ่นนี้คนไม่มีแฟน ม่ายมีหวางงงงง

Comment

Working...
                    X