Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาด CD ROM เด้งออกมา กดให้เลื่อนเข้าไป ก็เด้งออกมาอีก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาด CD ROM เด้งออกมา กดให้เลื่อนเข้าไป ก็เด้งออกมาอีก

พอเรากด ถาด CD ROM เลื่อนออกมา เพื่อใส่แผ่นCD พอกดให้เลื่อนเข้าไป มันก็เด้งออกมาอีกครับ

ไม่ทราบอาการอย่างนี้ ซีดีรอมเสียหรือเปล่า แก้ได้มั้ย พอดีผมพอมีวิชางัดแงะอยู่บ้างครับ หรือว่าต้องซื้อใหม่เลย

ขอบคุณครับ

กลไกอาจจะค้างก็เป็นได้ครับ สวิทย์สั่งเปิดถาดอาจจะช๊อตก็ได้ หรือไม่ก็ถ้าซวยสุดๆก็โดนผีหลอก ม่ะช่าย โดนไวรัสครับ เคยอ่านเจอมาครับ ว่ามีไวรัสตัวนี้จริงๆ ไม่เป้นอันตรายอะไร แค่รำคาญเท่านั้นหละ อิอิ

Comment

สายพานมีปัณหา หรือลางมันแตก

Comment

ลอง Flash Firmware ใหม่ดูนะครับ ( ขอเสนออีกวิธีหนึ่ง ^^" )

Comment

เฟืองน่าจะมีปัญหาครับ ถ้ามีประกันเอาไปเครมครับ อย่าแกะออกมาทำเองเดี๋ยวหมดประกันครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
            กลไกอาจจะค้างก็เป็นได้ครับ สวิทย์สั่งเปิดถาดอาจจะช๊อตก็ได้ หรือไม่ก็ถ้าซวยสุดๆก็โดนผีหลอก ม่ะช่าย โดนไวรัสครับ เคยอ่านเจอมาครับ ว่ามีไวรัสตัวนี้จริงๆ ไม่เป้นอันตรายอะไร แค่รำคาญเท่านั้นหละ อิอิ

มีด้วยหรอคับ ไวรัสเปิดถาด CD -*-...

เป็นไปได้เพราะ OS สามารถสั่งให้ Eject ได้ แต่สวิตเสียมันน่าแปลก ผมก็เคยแงะ CD-Rom เก่าๆออกมาเล่นดูกลไก สวิตอะครับ มันจะกดได้ทีเดียวเหมือนสวิต RESET แล้วถ้าสวิตมันค้างจิงมันน่าจะเด้งออกมา แล้วมันก็น่าจะเข้าไปเองใช่ป่ะ เพราะกดครั้งแรก Eject กดครั้งที่ 2 ก็เลื่อนเข้า มี 2 สถานะเองครับ

สรุป น่าจะมีส่วนที่เป็นไวรัส

Comment

ตัวโปรแกรมผมเคยมีครับ

เป็นพวกโปรแกรมแกล้งคนอ่ะครับ

แต่อันนั้นผมโหลดมา แล้วต้องสั่งให้มันรันก่อนอ่ะครับ

มันถึงจะเปิด ปิด เองครับ

แต่ถ้าอยู่ๆเป็น..........มีเพื่อนมาใส่ใน Startup รึเป่าครับ

ลองดูใน Task Manager ดูครับ ตัวไหนแปลกๆ End ทิ้งเลยขอรับ

Comment

กด(ดัน)ถาดเข้าไปเลยครับ แล้วก็ใช้เทปกาวปิด (หรือใช้กาวร้อนก็ได้ครับ รับรองไม่มีเด้ง)

Comment

ตกลงไปๆมาจากฮาร์ดแวร์เป็นไวรัสซะงั้น 55+

Comment

เวลาเปิดเครื่องมันเด้งออกมาเองคะ แต่เวลาปิดเครื่องมันไม่เด้ง น่าจะเป็นจากอะไรคะ

Comment

สงสัยจะใช้แบ๊คโฮในเหมืองแร่ แน่ๆเรย มีท่าน ZoLKoRn ด้วย อิอิ

Comment

กระทู้ตั้งแต่ 2006 ยังจะขุดขึ้นมา ป่านนี้ จขกท ใช้ Blue-ray แล้วมั้ง

Comment

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่สายพานครับ มันอยู่ที่อะไรสักอย่างนั่นแหล่ะนะ ของผมเป็นบ่อย เปลี่ยนจนๆเงินละ 555+

Comment

แล้วถ้าตอนกดถาดเข้าแล้วเอานิ้วดันถาดเพื่อไม่ให้เด้งออก จะเป็นยังไง

Originally posted by X1950Pro View Post
                            กระทู้ตั้งแต่ 2006 ยังจะขุดขึ้นมา ป่านนี้ จขกท ใช้ Blue-ray แล้วมั้ง
                            ลืมดูวันที่

Comment

Working...
                            X