Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับดูหนังไฟล์ BDRip 1080p Full HD กระตุกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับดูหนังไฟล์ BDRip 1080p Full HD กระตุกครับ

ใช้โปรเเกรมอะไรเปิดเเล้วไม่กระตุกครับ vga ผม ati x1600xt ครับ
    CPU มันโหลด 100%ตลอดเลยครับcpu ผม athron 3000+ครับ
    ใช้ media player clasic ดูครับ

มันเข้ารหัสเป็น H.264/AVC รึเปล่าครับ

ถ้าเป็นเจ้านี่ ต้องใช้ HD 2xxx ขึ้นไปเท่านั้น

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      มันเข้ารหัสเป็น H.264/AVC รึเปล่าครับ

ถ้าเป็นเจ้านี่ ต้องใช้ HD 2xxx ขึ้นไปเท่านั้น
      ขอบคุณมากครับ

Comment

ได้วิธีมาเเล้วครับ ดูไม่กระตุกเลยครับ
        วิธีเช็ต K-Lite Mega เอาไว้เล่นไฟล์ HD
        หลังจากติดตั้ง K-Lite และ CoreAVC แล้ว เปิดโปรแกรม K-Lite ->
        หัวข้อ View -> เลือก Option -> External Filters ->
        กดที่ Add Filter... แล้วเลือก CoreAVC Video Decoder กด OK
        แล้วเลือก Prefer ในด้านขวามือ หลังจากนั้นกด OK
        และปิดโปรแกรม

ใช้2โปรเเกรมนี้ครับ
        CoreAVC
        klmcodec330.exe

Comment

Originally posted by Nutte View Post
          ได้วิธีมาเเล้วครับ ดูไม่กระตุกเลยครับ
          วิธีเช็ต K-Lite Mega เอาไว้เล่นไฟล์ HD
          หลังจากติดตั้ง K-Lite และ CoreAVC แล้ว เปิดโปรแกรม K-Lite ->
          หัวข้อ View -> เลือก Option -> External Filters ->
          กดที่ Add Filter... แล้วเลือก CoreAVC Video Decoder กด OK
          แล้วเลือก Prefer ในด้านขวามือ หลังจากนั้นกด OK
          และปิดโปรแกรม

ใช้2โปรเเกรมนี้ครับ
          CoreAVC
          klmcodec330.exe
          ผมกำลังหาวิธีอยู่พอดีเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X