Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ CPUของทุกท่าน ตอน OC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ CPUของทุกท่าน ตอน OC ครับ

คือว่าผมอยากรู้ว่าปกตินี่อยู่กันที่เท่าไหร่อ่ะครับ
    เอาเป็นซิ้งพัดลมนะครับ ไม่รวมน้ำนะครับ

คือว่าผมอยากรู้ว่า ของผม OC ที่ 3.8g ไม่เปิดเเอร์ กะ 120ex เนี่ย
    มันอยู่ที่ 24-26 m/b อยู่ที่ 36-38 มันต่ำไปป่าวครับ แล้วมีสิทธิ์ที่เซ็นเซอร์มันจะเพี้ยนมั๊ยครับ
    แต่ผมวัดกะตัววัดหลายตัวเลยนะครับ

ตอน full load อยู่ที่ 41-45 ครับ .....ไฟที่ bios 1.425 ครับ...

ป.ล. เด๊ยวเย็นนี้กลับบ้านจะเอารูปให้ดูนะครับ.......คือมือใหม่ครับท่านน

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ......

Comment

Zalman 9500LED
      *เย็นเทพ ^^ (full load ไม่เกิน 45c)

Comment

กิ๊กกาไบท์มันเย็นแปลก ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          Zalman 9500LED
          *เย็นเทพ ^^ (full load ไม่เกิน 45c)

ขอ 15 องศาครับ ท่าน

Comment

3000+@2.6 venice sinkเดิมๆ กับa8n-e ไฟ1.55

idle41-45 full57หงะ ร้อนจัง

Comment

PD 930 3.0GHz @ 4.5 GHz ไฟ 1.415 V
              ปกติ 46 เต็มเหนี่ยว 58

Comment

ขอบคุณท่าน TWK. ครับ

ทำให้กระจ่างขึ้นหน่อย เพราะของผมก็ประมาณของท่านอ่ะครับ
                แต่ทำไมในบอร์ด it market ว่ากันว่า เป็นไปไม่ได้ที่ จะ idle อยู่ที่ 25c ที่ 3.8g
                แต่ของผมก็เป้นอย่างท่าน แสดงว่า มันไม่เสียป่าวเนี่ย ....เฮ้อ.............มือใหม่ มือใหม่ จริงๆ เราเนี่ย

อ้อ ....ลืมบอกไป ว่าขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ในช่วงแรกๆ ที่ผมหัดคล๊อกนะท่าน

Comment

Originally posted by P_C_P View Post
                  ขอบคุณท่าน TWK. ครับ

ทำให้กระจ่างขึ้นหน่อย เพราะของผมก็ประมาณของท่านอ่ะครับ
                  แต่ทำไมในบอร์ด it market ว่ากันว่า เป็นไปไม่ได้ที่ จะ idle อยู่ที่ 25c ที่ 3.8g
                  แต่ของผมก็เป้นอย่างท่าน แสดงว่า มันไม่เสียป่าวเนี่ย ....เฮ้อ.............มือใหม่ มือใหม่ จริงๆ เราเนี่ย

อ้อ ....ลืมบอกไป ว่าขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ในช่วงแรกๆ ที่ผมหัดคล๊อกนะท่าน
                  หุหุหุ

ผมเล่นในห้องแอร์นะครับ (ปรับต่ำสุดที่ทำได้)
                  *อุณภูมิภายในห้องผมต่ำกว่า 20c นะ (ไอเย็นกระจาย 555+)

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57076

.

Comment

Sink เดิม e6320@3g idle 44-48 full 55+

Comment

เย็นๆ ทั้งนั้นเลยแฮะ ผมไฟแค่ 1.275 แมร่ง Fulload ล่อไป 65c แหน่ะ

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
                        เย็นๆ ทั้งนั้นเลยแฮะ ผมไฟแค่ 1.275 แมร่ง Fulload ล่อไป 65c แหน่ะ
                        E6420 เหรอครับท่าน ไมใช้ไฟน้อยดีจัง
                        ผมเคยใช้อยู่ ที่3.0g มันล่อไฟไป 1.45 แล้วนั่น ไม่วั้นเปิดไม่ติดเลย

Comment

ผมไฟ เดิมๆ

Comment

P4 ตัวในลายเซ็นต์ครับซิงค์เดิม @4.4 85องศา แฮงค์อย่างไม่ต้องสงสัย เอิ้กๆๆๆ
                            (เปิดมาเห็นตัวเลขดีใจมาก หน้าจอค้างอยู่นาน แล้วก็รู้ว่ามันแฮงค์ T_T")

ถ้าแบบใช้งานได้เคยข้ามวันข้ามคืนก็ @3.8 Full load ที่ 77-79 องศาครับ
                            ฮ่า ภูมิใจจังมี CPU ที่ร้อนแรงใช้ เอิ้กๆๆๆ

Comment

ของผม E6320 ตามลายเซ็นต์ ไฟ 1.45 Full load 55-60 idle 38-42 ครับ

Comment

Working...
                              X