Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเคยเปลี่ยนsink VGAแล้วคล๊อกได้ไกลขึ้นหรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเคยเปลี่ยนsink VGAแล้วคล๊อกได้ไกลขึ้นหรือปล่าวครับ

สงสัยหน่ะครับ ว่าเปลี่ยนSink VGAแล้วทำให้OC core ได้ไกลขึ้นหรือปล่าวครับในทางปฏิบัต ท่าน เคยเปลี่ยนsink ลองเล่าให้ฟังหน่อยครับ ไปได้ไกลขึ้นไหม

ไม่ไกลกว่าเก่าหลอกครับ แค่เย็นกว่าเก่า ไกลไม่ไกลมานอยุ่ตัวการืดไม่ได้อยู่ที่sinkครับ

Comment

ผมลอง Oc การ์ด เดิม 620/1600 ไป 730/1650 อุณภูม เหมือนตอนไม่ OC เรยคับิ

Comment

ไม่มากกว่าเดิมหรอกครับเพียงแต่มันจะมีเสถียรภาพมากขึ้นเท่านั้นเองครับ อย่างเช่นคล็อกมากๆแล้วอุณหภูมิสูงจนเวลาเล่นเกมอาจจะมีอาการกระตุก ก็จะทำให้มันไม่กระตุกเพราะอุณหภูมิไม่สูงอย่างนี้เป็นต้นน่ะครับ

Comment

เรื่องไกลหนะแทบไม่ต่างกันเลย....

Comment

มันไม่ร้อนมากขึ้นครับ

Comment

ไปได้เเล้วไม่สะดุดมากกว่า ถ้าเป็นโหมดปกติก็ไม่ต่าง เเต่ถ้าใช้กราฟฟิคต่อเนื่องนานๆจะมีผล เเละถ้าจะดันขึ้นให้นิ่งขึ้นไปอีก เเละได้มากกว่าเดิมอีกนิดลองขยับภาคจ่ายไปบนการ์ดดูครับ

Comment

เย็นกว่าเดิมเฉยๆ แต่ถ้าโมไฟ แรงกว่้าเดิมเยอะแน่ๆ

Comment

Working...
                X