Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเพิ่ม แรม คนละยี่ห้อ แล้วเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเพิ่ม แรม คนละยี่ห้อ แล้วเปิดไม่ติด

mb: p5dg1 pro
    คู่เดิม Geil value pc3200 (2.5-x-x-x) 512*2
    คู่ใหม่ Kingston pc3200 (?-?-?-?) 512*2 ดูในคู่มือ mb support รุ่นนี้ด้วย

test แล้ว เปิดติดทั้งคู่ แต่พอใส่ด้วยกัน นิ่งสนิท เลยครับ มันพอมีทางที่จะทำให้มันเปิดใช้งานด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

คงต้องลองให้ยี่ห้อเดียวกันหมดน่ะครับ เพราะอาจจะเกิดการไม่กินเส้นกันน่ะครับ

Comment

แรมวางมวยกันซะแล้วลอง ตังค่าแรมในไบออดเป็น ออโต้ ให้หมดยังละคับ

Comment

อาจจาเป็นจากคิงต่วยอ่ะคับ
        เมื่อก่อนเพื่อนมันเคยลองเอาคิงต่วยกับแรมยี่ห้ออื่นลงบอร์ดเดียวกัน ผล=อีกตัวไหม้ คิงต่วยยังอยู่ดี -*-(DDR333)

อีกทางคือขายเจล แล้วซื้อคิงต่วยมาเพิ่มอีกชุด ^^

Comment

ไหนๆก็เรื่อง Ram แล้วผมขอถามต่อแล้วกัน ถ้าผมมี Ram PQI 512/400 อยู่ 2 ตัว แต่เป็น 8 ชิฟ กับ 16 ชิฟ ใส่ด้วยกันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ

Comment

เครืองผม แรมสี่ตัว คนละยี่ห้อกันหมด

กิล-เจ็ตแรม-แรมโบ้-คิงตั้น

คราวแรกก็ใส่แล้วเปิดไม่ติด แต่ทำการสลับสล๊อตไปมา ก็ใช้ได้ครับ

Comment

เเล้วข้างบนนั่นมันน่าสนกว่านะ
              Maria Ozawa มาเกี่ยวอะไรด้วยอ่ะ
              เเวะไปUpdateมาเหมือนกันล่ะสิ ออกมาให้ดูกันอีกตั้งหลายเรื่อง

Comment

Originally posted by mrchosit View Post
                เเล้วข้างบนนั่นมันน่าสนกว่านะ
                Maria Ozawa มาเกี่ยวอะไรด้วยอ่ะ
                เเวะไปUpdateมาเหมือนกันล่ะสิ ออกมาให้ดูกันอีกตั้งหลายเรื่อง
                สงสัยคุณเธอกำลังกินส้มตำปูปลาร้าอยู่แน่นอน!!!ซี้ดดดดด

Comment

เเรม Buffalo Chipเท่ากัน ความจุเท่ากัน เเต่คนล่ะรุ่น ความเร็วไม่เท่ากันด้วย อันนึงเปิดดูในCPU-Zระบุยี่ห้อFirchild อีกอันไม่มีบอก ใส่ทั้งคู่เเล้วเปิดใช้งานได้ตามปกติครับ

Comment

ผมเคยใส่คนละยี่ห้อ กันครับ ทำ dual ของ ROX กับ Kingston ก็วิ่งไปตามปกติ ไม่มีปัญหาเรื่องเปิดไม่ติดครับ ลองสลับ slot ดูสิครับ มีเสียง ยาว 1 สั้น 2 ป่าวครับ ลองเอายางลบถูกับหน้าสัมผัสดูหน่อยน่าจะใช้ได้ ลองดูนะครับ

อ๋อ ลืมบอกไปว่า ROX 1คู่ กับ kingston 1 คู่ นะครับ

Comment

ไงจะลองทำดูครับ แล้วจะมารายงาน

Comment

Originally posted by fj View Post
                        เครืองผม แรมสี่ตัว คนละยี่ห้อกันหมด

กิล-เจ็ตแรม-แรมโบ้-คิงตั้น

คราวแรกก็ใส่แล้วเปิดไม่ติด แต่ทำการสลับสล๊อตไปมา ก็ใช้ได้ครับ
                        ขวัญใจน้อง Maria ozawa เลยหรอเนี่ย อิอิ

Comment

เอา แรมอีก 2 ตัวมาเปลี่ยน chip ตัวเดียวกับที่ เพิ่มตอนแรกแล้วไม่ติด แต่ชุดหลังติด งง เลยไม่ได้ลองชุดแรกเอาชุดสองนี้แหละใช้ได้แล้ว แต่วิ่งที่ 166 MHz ไม่ได้วิ่งที่ 200 ก็ยังดี

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                          X