Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมลภาษาไทยใน homail กลายเป็นภาษาต่างดาว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมลภาษาไทยใน homail กลายเป็นภาษาต่างดาว

เมลที่ผมได้รับ ที่เป็นภาษาไทยกลายเป็น ภาต่างดาวทุกเมลเลย มันเป็นเพราะอะไรครับ

ไปที่ view - Encoding - Thai

Comment

ตรงไหนอะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by bugjido View Post
          ไปที่ view - Encoding - Thai
          ของผลก็เป็นแก้อยางที่ว่าแล้วก็ไม่หายของ Yahoo ก็เป็นนะ บางครั้งก็แก้ได้ บ้างครั้งก็แก้ไม่ได่

Comment

ของผมก็ไม่หายครับ
            ลง win ใหม่ก็ไม่หาย

Comment

ลอง กดคลิกขวา>>>Encoding>>>thai

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                ของผมก็ไม่หายครับ
                ลง win ใหม่ก็ไม่หาย

โห อ่านไทยไม่ได้ ถึงกับลง Win ใหม่ -*- ของแบบนี้บางทีมันเป็นที่เว็บครับ

Comment

ถ้าเป็นLive mailแล้วมันต้องไปแก้ตรงหน้าที่อ่านเมลล์อยู่ด้วย อยู่แถวๆข้างบนบรรทัดแรกอ่ะครับ
                  ผมเปลี่ยนใช้ธรรมดาแล้ว

Comment

View > Encording > Thai หรือ ถ้ามานติ๊ก อยู่แล้ว ก็ กด อีกครั้ง 100 % แต่ ถ้า เปิดอีกครั้ง อาจ เปงเหมือนเดิม ให้ทำเหมือน ที่บอกมาข้างต้นใหม่

ปล.ตอนนี้มันเป็นอะไรก็ไม่ทราบคับ เวปมาน ไม่จำ ภาษาที่เราเปลี่ยน ^^'

Comment

เป็นกันถ้วนหน้าครับ ผมก็นึกว่าวินโดวส์คงรวนแล้ว
                      พอได้เห็นเครื่องเพื่อนๆ อ่อ ไม่ได้มีเราคนเดียวที่เป็น

Comment

Working...
                      X