Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า agp8x ใส่บอร์ด agp4x ได้มั้ย ช่วยตอบผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า agp8x ใส่บอร์ด agp4x ได้มั้ย ช่วยตอบผมที

ตอนนี้ผมใช้ บอร์ด asus P4SE/U2-UAYZ ซึ่งมันก้อเก่าแล้ว แต่อยากเปี่ยนการ์ดจอ อยากรู้ว่ามันใส่การ์ดจอagp8xได้มั้ย แล้วagp6xใส่ได้มั้ย มีงบไม่เกิน4พัน ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ยังไม่อยากเปี่ยนบอร์ดเพราะตังไม่มี อยากเปี่ยนแค่การ์ดจอ การ์ดตัวไหนน่าสนใจช่วยแนะนำทีคับ

การ์ดจอ 8X ใส่กับบอร์ด 4X ได้ แต่จะเหลือแค่ 4X ตามบอร์ด

AGP 6X มันมีด้วยเหรอครับ ไม่รู้จัก ไม่เคยเห็น

Comment

ขอบคุนมากคับ แล้วมันจะช้าลงเยอะมั้ยอ่ะถ้ามันเหลือแค่4xอ่ะ มันจะส่งผลอะไรมากรึป่าวคับ ช่วยตอบอีกที

Comment

จะเห็นผลชัดเจนกรณี VGA 8X --> AGP 4X ตอนใช้การ์ดรุ่นใหญ่ๆ หน่อยครับ ท่านจะซื้อการ์ดรุ่นไหนครับ

Comment

ที่ดูอยู่ก้อมี gf6600 gf7300gt gf7600gs อ่ะคับ แนะนำรุ่นไหนดีอ่ะคับ แล้วมันจะใส่กับบอร์ดผมได้มั้ยอ่ะ ตอนนี้ใช้asus ati radeon A9200Se อยู่อ่ะคับ มีงบประมาน4พัน

Comment

ใส่ได้ครับ ถ้ากลัวจะมีปัญหาที่ร้านก็ยกเครื่องไปตอนซื้อการ์ดเลย ไม่ให้ลองกุก็ไม่ซื้อร้านนั้น.....

ความแตกต่าง มีไม่เห็นมากหรอกครับ เคยใช้อยู่เมื่อ2ปีที่แล้วห่วงเหมือนกันแต่ก็ใส่ได้แฮ่ะการ์ดวิ่ง8xแต่บอร์ดรับ4x(ตอนนั้นใช้ati9550ครับ)

ถ้าแนะก็gf7600gs ครับ ถ้างบไม่พอใช้ยี่ห้อธรรมดาก็ได้ อินโนเนะก็ได้ (ใช้radeon A9200Seท่านใช้ของได้คุ้มค่าจริงๆคับ)

Comment

วิ่งแค่4x คอนเฟิม

Comment

Working...
              X