Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK Alive NF6-VSTA ทำไมถึงติดตลาดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK Alive NF6-VSTA ทำไมถึงติดตลาดคับ

ASROCK Alive NF6-VSTA ได้ยินแต่ชื่อคับแต่ไม่เคยลองใช้ซักที อยากให้ท่านๆช่วยแนะนำบอร์ตตัวนี้หน่อยครับ จะได้ช่วยในการตัดสินใจเลือกรุ่นนี้มาลองเล่นมั่ง ตัวนี้ VGA ในตัวถ้าเอาการ์ดจอมาใส่เพิ่มจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ ผมได้ยินชื่อ ASROCK มานานแล้วแต่ไม่เคยใช้ซะที เคยใช้แต่ของASUS อ่ะคับ

ไม่มีปัญหาครับ เป็นรุ่นยอดนิยมเลยครับ ราคาก็ถูกครับ 1900 บาทเองครับ

Comment

แจ่มครับ

Comment

ของดีราคาถูกอ่ะครับ

Comment

เคยเอามาใช้ กะ 3200+ และ X2 3800+ ลากไปได้ 2.7 g ทั้งคู่เลย แจ่ม - คุ้มดี

Comment

ราคาถูก ฟังก์ชันครบ ลากได้ดี ขนาดผมเคยซื้อแล้วขายไปรอบนึง ยังต้องซื้อมาใช้ใหม่อีกรอบเลยครับ

Comment

ใช้ดีคับตัวนี้ แรงแบบพอเพียง อิอิ

Comment

ถูก

Comment

ประสิทธิภาพเนือราคาครับ ถ้าอยากได้ที่ดีกว่านี้ ก็ต้องรุ่นระดับแพงๆไปเลย ราคาหลายตังอยู่นะ
                  แต่ถ้าใจรักความแรงก็ต้องแลกกับราคา

Comment

มีปัญหาเรื่องเดี่ยยวคับ คู่มือมันไม่ละเอียดเลย นอกนั้นดีหมดคับ

Comment

แรงแบบพอเพียง ถ้าเอา vga มาเสียบเพิ่มได้ครับ ไม่มีปัญหา
                      slot ram ก็เยอะ แถมมี SATAII 4 port รองรับ NCQ ด้วยครับ ทำ RAID ได้อีกแน่ะ
                      Last edited by Drunkman; 18 Aug 2007, 12:03:37.

Comment

Performance Over > Price

Comment

ราคาถูก (ใช้งานได้เหมือนกันกับยี่ห้ออื่น)

Comment

ถ้าไม่มีปัญหาก็น่าลองคับ

Comment

เพิ่งซื้อให้รุ่นน้องครับยอมรับว่าแจ่มมันยืมแรม DDR2 800 1GBของผมไปเทสเล่น วินนิ่ง 2007 กระจุยที่ LOw ยิงกันกระจายไม่แลคไม่กระตุกทั้งๆที่เป็นแค่ vga onboard (share ได้ 256MB)ซึ่งไม่น่าจะเล่นเกมได้แต่นี่เกมออนไลน์เกมใหม่ๆบางตัวเล่นได้ลื่นด้วย(เน้นปรับ low)
                              สนนราคาไม่แพง 1900 ยัด DDRII 800 ได้ถึง4ตัวรองรับที่8GB ใครจะไม่เอาครับลากสบายๆอีกเอา athlon 3000+ อัดที่ 2.5GHz ได้เฉยเลยแรมบ้านๆบอร์ดราคาถูกแรงสมราคา
                              แค่นี้ก็ไม่ไปบ้าเล่นรุ่นสูงๆแล้วเอาตังไปซื้อแรมหรือ cpu ดีกว่า

Comment

Working...
                              X