Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่อง RAM ครับ เอาของยี่ห้ออะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่อง RAM ครับ เอาของยี่ห้ออะไรดี

ขอความรู้เรื่อง RAM ครับ เอาของยี่ห้ออะไรดี
    เห็นตามท้องตลอดมีเยอะจัง ผมเองก็ไม่ได้มีความรู้ หรือว่าตามข่าวสินค้า IT มานานครับ
    ที่ดูๆไวก็ Kingmax ประกัน Dcom 1024/800 Box LT 1680 x 4 = 6720 บาท
    เอา 4 Gig ไปเลยครับ หรือว่าท่านใดจะแนะนำผมยังไงดีครับ

กำลังจะไปซื้อ com ใหม่ครบชุดพรุ่งนี้ครับ

Asus P5K = 5370
    Core2 Duo E6550 (Box, 2.33GHz. - Ingram/Synnex) = 6100
    1024/800 KINGMAX (DCOM) 1680 x 4 = 6720
    256/ATI HD2400 PRO Extreme SPARK = 1900
    320/7200 SEAGATE SATA II (DCOM,SYN) = 3100
    DVD-RW LITE-ON 20X [20A1S] _(BOX) = 1350
    Case ATX + PSU = 1200

ไม่ทราบว่า ราคาของถูกต้องไหมครับ check จาก web เอาอ่ะครับ
    ร้านไหนประกอบได้บ้างครับ spec แบบนี้ ขอบพระคุณครับ

อืม Kingmax ก็ดีนะครับ ผมก็ใช้อยู่ ไม่เหงมีปัญหาอะไร
    Spec ข้างบนก็โอเคดีแล้วครับ ถ้าไม่เพิ่มการ์ดจออีก

ปล.น่าจะผิดหมวดไปนิดนะ

Comment

เล่นกันที 4 แถวเลยเหรอท่าน ลองพิจารณา Gskill ดูอีกยี่ห้อแล้วกันครับ

Comment

ผมว่า Corsair ก็ดีนะ

Comment

Buffalo ครับ เมื่อวานอ่านข้อมูลเเถวๆนี้ก็มีบางท่านTestควายตัวนี้อยู่เหมือกัน

DVD Writer ลองSamsungดูสิครับ ผมก็เพิ่งถอยมาไม่นาน
          เป็นการรวมเทคโนของToshibaกับSamsung TSSTน่ะ
          เขาทำด้านเครื่องเสียงมาก่อนเเล้วด้วย จึงตัดสินใจเลือกใช้ครับ

ด้วยความอยากรู้ว่าดีจริงเปล่า มาวันเเรกติดตั้งใช้งานไม่มีปัญหาก็ผ่าเลย
          จับเล่น69เเล้วเปิดกระโปรงขึ้นมา เป็นไปอย่างที่คิดครับ ประกอบดี อุปกรณ์ก็ดี โมดิฟายได้บ้าง ไม่ยากครับ
          ไม่ได้พูดถึงการใช้งานอย่างเดียวนะ การบริการข้อมูลUpdateก็ใช้ได้ด้วย

Comment

ลองดูในเว็บ Asus ซึ่งเป็นบอร์ดที่กำลังจะซื้อครับว่าเขา Test แรมกับยี่ห้ออะไรไว้บ้างครับ

ดูได้ที่หน้า Download ของบอร์ดรุ่นนั้นๆครับ

Comment

Working...
            X