Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนเลยครับ!! Biosของโนตบุ๊คAsusA8F ออกถึงไหนแล้วครับ หาโหลดได้ที่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนเลยครับ!! Biosของโนตบุ๊คAsusA8F ออกถึงไหนแล้วครับ หาโหลดได้ที่ไหน

คือว่าจะลงWindows Vistaแต่ว่ามีปัญหาตรงที่พอBootด้วยDVDแล้ว มันจะกลับไปหน้าแรกเหมือนตอนเปิดเครื่องตลอดเลยครับ คาดว่าน่าจะเป็นที่Biosมันเก่า เลยอยากจะUpdateใหม่ แบบว่า...คำถามนะครับ
    1.ตอนนี้มันออกถึงไหนแล้วครับ
    2.ตัวไหนที่ใช้แล้วสามารถลงWindows Vistaได้
    3.แล้วจะUpdateยังไงครับ

ด่วนเลยนะครับบบบ

อ้อ แล้วAsus Flash Utilityนี่ช่วยอะไรได้บ้างครับ Update Biosผ่านโปรแกรมนี้ได้ไหม เพราะเห็นมันมีมาให้ในแผ่นด้วยครับ

Comment

ถามเองตอบเองซะงั้น...
      ลงได้แล้วนะครับ
      ใช้Biosเวอร์ชัน208 โหลดได้ที่ www.asus.com
      โปรแกรมAsus Flash Utility ที่แถมมาให้ในแผ่นใช้Update Biosได้ง่ายมาก แค่ไม่กี่คลิกก็เรียบร้อยแล้ว ที่เหลือก็แค่Restartแล้วเข้าไปSet Biosใหม่แค่นั้นเองครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X