Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdd ลบ partition ผิด....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdd ลบ partition ผิด....

คือว่าผมจะลง windows ใหม่แล้วดันมือไว ลบ partition ผิด ดันไปลบของอีกลูก
    แล้วสร้างใหม่เส็ดเรียบร้อยแต่ยังไม่ได้ format อยากทราบว่าพอกู้คืนได้ไหม
    แล้วใช้โปรแกรมไรกู้คืนดี ที่ได้ผลจิงๆ นะ
    ข้อมูลสำคัญๆ เยอะมาก 150 g+ Y_Y สะสมมาทั้งชีวิต ไม่รวมหนังแนวนอน

ถ้าแค่ลบ partition ยังไม่ได้ format ก็ไม่น่ามีปัญหานี่ครับ
    โปรแกรมจัดการ hdd มาตรฐานทั่วไปน่าจะกู้ได้ทั้งนั้น
    partition magic, paragon hdd manager บล่าๆๆๆ
    เคยกู้มาหลายครั้งแล้ว เรียบร้อยดีครับ
    เพราะมันไม่ได้ลบข้อมูลไปจริงๆ ตัวข้อมูลยังอยู่ ไม่ได้ถูกเขียนทับ

Comment

คือตอนนี้กู้ได้แล้วแต่โปรแกรมที่ผมใช้ มานกู้มาเห็นเป็นไฟล์ แต่ไม่มีฃื่อ
      ไม่มีหมวดหมู่
      มีโปรแกรมตัวไหนที่กู้แล้ว folder กลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมคับ ผมจัดหมวดหมู่ไว้เยอะอ่ะ

โปรแกรม easy recovery ใช้ไม่ได้อ่ะเพราะว่ามานไม่รู้จัก format เพราะว่าผมยังไม่ได้ทำให้มานเป็ฯ ntfs อ่ะไม่งั้นมานต้อง format ก่อนเลยไม่กล้าอ่ะคับ วิธีนี้คงรอจนปัญญาก่อนค่อยทำ ตอนนี้ขอวิธีกู้แบบยังไม่ต้อง format ไปก่อน
      Last edited by tk_bank; 19 Aug 2007, 06:17:37.

Comment

แล้วถ้าใช้ partition magic ต้องทำอย่างไรบ้างช่วยอธิบายทีคับ >.<
        แล้วข้อมูลจะเห็นเป็นแบบเดิมหรือเปล่า

Comment

ลองตัวนี้ดูมั้งยังครับ ผมเคยใช้กู้ partition ได้อ่ะ ลบแล้วสร้างใหม่ เพิ่มหรือลดขนาด partition ยังกู้ได้เลย น่าลองดูนะครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=16224

Comment

ตอนนี้กำลัง test อยู่คับ เดี๋ยวได้ผลยังไงมารายงาน อิอิ
            ขอตัวไปนอนก่อน เล่นเอาไม่ได้หลับไม่ได้นอน กว่าจะกู้เส็ดคงหลายชั่วโมง
            แล้วจะมาสรุปให้ฟัง ^^
            ลองมาหลายตัว ดูตัวนี้น่าจะได้ผลกว่าตัวอื่น

Comment

ลองดูครับ อันนี้ใช้กับ NTFS ได้ครับ ลองใช้ดูครับ ผมเคยใช้แล้ว ก็ถือว่า OK นะครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                ลองดูครับ อันนี้ใช้กับ NTFS ได้ครับ ลองใช้ดูครับ ผมเคยใช้แล้ว ก็ถือว่า OK นะครับ
                มีโปรแกรมดีๆอีกแล้ว ขอบคุณมากครับ งานนี้ต้องลอง หุหุ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                  ขอบคุณครับท่าน

Comment

มาสรุปให้ฟัง
                    1.meetsoft partition recover,
                    2.easy recover
                    3.get databack ติดมากับ แผ่น qucikpc ลองแล้วมานไม่เห็นผลทันทีเท่าไรเลยไม่อยากเสียเวลาอ่า
                    4.ufs recover ที่ว่าราคา 15000 บาท กู้ได้แต่โคครสร้างเสียหมดเลย
                    5.partition magic กู้ให้เป็น partition ได้เหมือนเดิมแต่ก็มองไม่เห็ฯไฟล์ทันทีเลย ต้องใช้โปรกู้อยู่ดี

6.file scavenger นี้แหละพระเอกของงานกู้ ฮ่าๆ กู้มาได้ 200 g+ แล้วโครงสร้างเดิมครบ folder ครบภาษาไทยสมบูรณ์

Comment

file scavenger ขอตัวนี้ด้วย เคยแล้ว

Comment

Working...
                      X