Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้เป็นไงบ้างครับ

CPU -Intel C2D E2180
    M/B -Asrock 4core1333-fullHD
    RAM - Geil Black Dragon 1GB * 2 800Mhz
    VGA -Integrated Radeon X1250
    HDD - WD 500 KS SATA II Buffer 16MB NCQ

ชุดนี้กะจะซื้อตอน สิ้นเดือนหน้าอ่ะครับ พอดีสอบเสร็จ ก็เลยอยากมาเช็กใว้ก่อน

ตอนนี้เช็กราคาแล้วก็อยู่ประมาน 15-16K ครับ(บางอย่างเอาในเว็บนี้นี่ล่ะ ) กะว่าพอจะซื้อ ราคาน่าจะขยับลงมาอีกนิดหน่อย

อยากขอความเห็นว่า มันดีหรือยังครับ ต้องปรับเปลี่ยนตัวไหนอีกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

Last edited by ~BluesKY~; 25 Aug 2007, 23:16:43.

OK ละ
    แจ่ม ออนบอร์ดอย่างแรง ละ
    เดี๋ยวค่อยซื้อการ์ดจอมาเพิ่มที่หลัง อะ
    *HD2600XT / GF8600GT พวกนี้นะ

Comment

รายละเอียดเมนบอดตัวนี้ นะครับ
      ขอบคุณพี่เดียวมากครับ

Comment

อันนี้ เป็น แรมนะครับ

Comment

ของมันจะแรงแซงผมไปและ

Comment

Originally posted by fishow View Post
            ของมันจะแรงแซงผมไปและ
            ดีนะตอนนั้น ไม่หน้ามึดซื้อบอด 478 มาแรงแข่งกะลุง

Comment

ดันไป ไม่ผิดหวัง

Comment

มัน Pentium Dual Core ไม่ใช่รึ

Comment

Originally posted by Hwalker View Post
                  มัน Pentium Dual Core ไม่ใช่รึ
                  มันก็คือ Pentium E

Specifications

Model: Intel Core2 Duo E2180
                  Core Type: Dual Core
                  Operating Frequency: 2.0 GHz
                  FSB: 800MHz
                  Cache: L1/ 32K+32K; L2/ 1MB shared
                  Voltage: 1.225V-1.325V
                  Process: 65nm
                  Socket: LGA 775
                  Multimedia Instruction: MMX, SSE, SSE2, SSE3, SSE4, EM64T
                  Warranty: 3 Years
                  Package: Retail

Comment

แนะนำนะ >> เปลี่ยนเน็ตได้แร้ว จะเวิร์คก่านี้ อิอิ

Comment

Originally posted by fLyBoX View Post
                      แนะนำนะ >> เปลี่ยนเน็ตได้แร้ว จะเวิร์คก่านี้ อิอิ

ขอคอมก่อนนะนู๋

Comment

อื้ม เงียบเลย

มัน ok ยังครับนี่ กลัวเอามาแล้วไม่เข้ากันครับ

Comment

ติดใจแค่ว่าแรมกะhddหรูเกิน เอางี้ จะไปซื้อก็เรียกด้วยละกัน

Comment

เชื่อว่าHDD 500GB นี่จะมีหนังสารคดีมากกว่าครึ่ง(250GB)

Comment

เอาไปใช่งานอะไรเหรอครับ

Comment

Working...
                              X