Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องประกัน ของ CPU Intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องประกัน ของ CPU Intel

พอดีได้ไปเดิน พันทิพมา แล้วไปดูราคา CPU แล้วพบว่าประกัน WPG ราคาถูกกว่า ไม่ทราบว่า คุณภาพการประกันเป็นยังไง บ้างครับ แล้ว ถ้าจะซื้อ CPU เอาประกันของไรดี เพราะกำลังจะซื้อ CPU ตัว 6550 น่ะครับ ยังไงแนะนำด้วยครับ

ดูที่ศูนย์ที่รับประกันซิครับ ส่วนมากร้านนี้น่าจะเป็นของ ingram ซึ่งก็ถือว่าโอเชอยู่นะ....

Comment

cpu มันไม่ค่อยพังหรอกครับ

Comment

เท่าที่ทราบ Ingram / Synnex พวกนี้จะโอเคครับเพราะเป็น Distributor ที่ได้รับการแต่งตั้งเป็นทางการที่ USA และ Worldwide ส่วน Com7 ได้ยินเป็นเครื่องนำเข้ามาเอง ข้อเสียคือ Com7 มันจะแกะกล่องติด Sticker ก่อนทุกครั้ง (ไม่ชอบเลยไม่เคยซื้อ Com7)

sigpic

Comment

Working...
        X