Announcement

Collapse
No announcement yet.

Monitor ผมมันสั่นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Monitor ผมมันสั่นๆ

ไม่รู้ monitor ผมมันเป็นไร เวลาใช้งานไปสักพักมันจะสั่นๆ
    แล้วเดี๋ยวก็หาย เดี๋ยวก็เป็น เหอๆ
    ของผมเป็นรุ่นโคตรเก่านะคับ crt แบบจอโค้ง

สงสัยจะกลับ้านเก่าแล้วมั้งครับ

สำหรับ จอ CRT มีอาการเสียที่ผมเคยเจออยู่ 2 อบ่าง เล่นไปสัก 2 ปี สีเพี้ยนก็โยนทิ้ง เล่นไปแล้ว จอกระพริบไม่หยุดก็โยนทิ้ง

Comment

ลองปรับ ตรง Display Resolution ดูครับ ว่าจะหายใหม นะ
      ตัวใหนนิ่งๆ ก็ OK แล้วมั้ง (ของผมปรับ 75 Herte เคยตั้งใว้ 60 Herte ภาพมันสั่นๆ นะ)

60 Herte
      70 Herte
      75 Herte
      85 Herte

Comment

ที่ทำงานผมเป็นกันหลายเครื่องเลย ต้องเล่นสูตรตบๆมันหน่อย หาย....หุหุ

Comment

แผ่นดินไหวหรือเปล่าคับ ..ฮิฮิ ล้อเล่นนะ เปลี่ยนใหม่คับเดี่ยวนี้ราคาจอ CRT ไม่แพงคับ

Comment

จอเริ่มเสือมแล้วครับ ถ้าจอCRTเก่าๆมักเป็นแบบนี้อ่ะครับเป็นเพราะตะกั่วตรงจุดบัดกรีของขาอุปกรณ์เริ่มลอกออกครับ ถ้ามีความรู้ทางช่างหน่อยก็เอาหัวแร้งเข้าย้ำตรงจุดบัดกรีที่แตกอ่ะครับ หรือยกให้ช่างเขาดูคงหาย

Comment

อิอิ ตอนนี้มันดับไปแล้วอ่าคับ
              เปิดไม่ติดแล้ว ท่าทางต้องซื้อใหม่ลูกเดียว
              แล้วเงินสัก 5000-7000 ซื้อ lcd รุ่นไหนดีคับ ถ้าได้ wide ก็เยี่ยมคับ

Comment

เดี๋ยวนี้ 19" Wide ราคาอยู่ประมาณ 6000 - 7000 นะครับ เกือบทุกยี่ห้อเลยด้วยแต่คงเป็นรุ่นต่ำหน่อย หาไม่ยากหรอกครับ เลือกที่ชอบล่ะครับ

Comment

Working...
                X