Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมE2140 ผมมานร้อนจังแค่ตอนบูต 55 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมOCไป 3.0 ตอนนี้Fullน่าจะไม่เกิน70 แต่M/Bผมเอาพัดลมจ่อก็ประมาณ35-37 อะคับ

ขอบคุณทุกคนนะคับ

Comment

ตรวจดูขาซิ้งคื 775 ให้ดีครับ ว่ากดมันลงสนิทหรือเปล่า มีขาไหนเด้งออกมาหรือไม่ ผมเจอหลายครั้งที่ขาล็อกไม่สนิทขานึง ทำให้เครื่องร้อนและซิลิโคนไปรวมกันอยู่แถบเดียวของกระดอง

ส่วนเรื่องอุณภูมิ ผมว่าเชื่อไบออส ดีที่สุดครับ รีบแฟลชหรืออัพเดทไบออสซะแล้วค่อยว่ากัน ถ้าเสียจะได้เอาไปเคลม

สปีดแฟนกับตระกูล C2D มันมั่วได้ใจมาก เครื่องผมเช็คกับไบออส ได้ 34 แต่สปีดแฟนบอก 27..... 27 นี่ เย็นพอๆกับห้องแอร์เลย

Comment

จะซื้ออยู่ เห็นอย่างนี้คิดหนักหน่อย

Comment

E4400 ของผมสถานะปกติอยู่ที่ 27-28 องศาเองครับ

ปล.ใช้กับ CM GEMINII+พัดลม 120mm 2 ตัว เย็นได้ใจมาก

Comment

เข้ามาดูคับ

Comment

ร้อนขนาดนั้นเลย 80 สูงมากกก ต้มไข่ได้เลยนะเนี่ยยย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                คิดว่าน่าจะใส่ซิงค์ไม่สนิทครับ
                ตามท่านอิมเลยครับ ลองเช็คขาต่างๆดูครับ

Comment

ร้อน อ่ะ ผมไม่เกิน 40 อ่ะ ตอน บูทใหม่ๆ อาจจะ 37 แต่ทำงาน ก็ไม่เคยเกิน 45 นะ

Comment

E2140 ได้มาวันแรกลาก FSB 255 วิ่ง 1.8 GHz

Comment

มันเพียน ไม่มีอะไรหรอก

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

Working...
                        X