Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2NPV-VMบอร์ดตัวนี้ไม่ดีเหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2NPV-VMบอร์ดตัวนี้ไม่ดีเหรอคับ

เห็นมีคนเคยบอกว่า
    บอร์ดตัวนี้ ลากไม่ขึ้นจริงเหรอคับ
    แล้ว ตัวนี้มันปรับVcore ได้หรือเปล่าครับ?
    ตอนนี้กำลังหาทาง ลากให้ขึ้น2.4อยู่-0-

เพื่อนผมใช้อยู่ครับ
    กับ Athion 3200+
    Rox 512/533 x 2
    Spark GF7300GT
    มัน o/c ไป 2.5G อยู่ครับ
    (ซิงค์เดิมๆ สบายๆ 40c ชิวๆ มั้งอะ)

Comment

มันก็ดีนะคับ แต่ว่าราคามันแพงไปหน่อย ราคามันดันไปใกล้กับ M2N-E ก็เลยขายไม่ดีเท่าไหร่ ถ้าใกล้เคียงกับ alive คงขายดีกว่านี้

Comment

ตอนนี้อยู่ที่2.2ครับ
        หาทางไป2.4ไม่เจอ
        ใครรู้ทางช่วยชี้นำด้วยคับ

Comment

ผมใช้อยู่ มันก็ดีนะครับ เสถียรดี การ์ดจอ Onboard ก็แรงครับ

Comment

อิอิ

Originally posted by Lufy_Mackung View Post
            ตอนนี้อยู่ที่2.2ครับ
            หาทางไป2.4ไม่เจอ
            ใครรู้ทางช่วยชี้นำด้วยคับ

ไม่รู้เหมือนกันไหม แต่ ผม ใช้ asrock alive vsta ปรับทุกอย่าง auto

แล้วปรับ บัส/pci -e เป็น 253 แค่นี้ ก้ได้ 2.4 เลย

Comment

ดีครับ ใช้อยู่vgaออนแรงพอประมาณ

ติดที่ คร็อกไม่ไป ชิปบอร์ดไม่มีซิ้ง และออนบอร์ดซาวแม็ก(อันนี้ส่วนตัวครับ ไม่ชอบซาวแม็ก)

Comment

มันดีกว่า Alive ตรงทื่มี ide มาให้ 2 ช่องน่ะ เหมาะกับคนที่ใช้ ide 4 ตัวอ่ะ แล้วก็จะให้ HDTV/AV/AS ช่องเสียบเป็น bundle มาให้ด้วย ...ถ้าเป็นตอนที่ Alive ยังไม่มาถือว่าคุ้มสุดๆนั่นแหล่ะ แล้วก็อีกอย่างเสถียรครับ

Comment

ผมใช้อยู่ก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร OC แรงใช้ได้ จอออนบอร์ดก็แรงพอใช้ แรมก็ใส่ได้มาก ใช้กับ VISTA แรงมักมัก

Comment

Originally posted by hellods View Post
                    มันดีกว่า Alive ตรงทื่มี ide มาให้ 2 ช่องน่ะ เหมาะกับคนที่ใช้ ide 4 ตัวอ่ะ แล้วก็จะให้ HDTV/AV/AS ช่องเสียบเป็น bundle มาให้ด้วย ...ถ้าเป็นตอนที่ Alive ยังไม่มาถือว่าคุ้มสุดๆนั่นแหล่ะ แล้วก็อีกอย่างเสถียรครับ
                    เพิ่ม Firewire ให้อีกอย่างหนึ่งครับ ของ Texas Instruments ด้วย

Comment

Working...
                    X