Announcement

Collapse
No announcement yet.

การทดสอบความร้อนของซีพียู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อันนั้นมัน AMD Thunderbird คับ ร้อนแน่ๆ - -
    ส่วน Intel ก็ตัวเก่า

Comment

เหอะๆ ใจเย็นๆ

Comment

ทำไปได้เนอะ เหอะๆๆ

AMD รุ่นเก่าแบบนั้นน่ะ มันก็ไหม้ได้จริงๆ แหละครับ

แต่ Intel น่ะเวอร์ P3 ที่มันบอกว่า ถอดซิงค์แล้วแค่ 38 C น่ะ ผมไม่เชื่อ เพราะ เครื่องผม 38 - 40 C เมื่อใส่ซิงค์แล้วครับกับ ซิลิโคนใหม่แล้วนะครับ

Comment

ตอนวัดความร้อน อินเทลแทบจะขึ้นไปวัดบนตึกชั้น15เลยครับ แต่พอวัดความร้อนของ เอเอ็มดี ดัน แทบจะแนบ

เนื้อเลยเชียวน๊า ลำเอียงกันเห็นๆ แบบนี้ก็รู้แล้วว่า จะสร้างกระแส เก่าๆ(เก่ากึก) ถึงความน่ากลัวของเจ้านกย่างนั้นเอง

Comment

AMD ร้อนเร็วเย็นเร็วที่ความร้อนไม่สูงตอนใช้งานเพราะว่ามีซิ๊งกับพัดลมคับ ส่วนintel ร้อนช้าเย็นช้าแต่ถ้าถอดนานๆรับรองว่าละเบิดเหมือนกัน ยังไงตอนใช้งานเราก้อคงไม่ถอดซิ้งปิดพัดลมกันหลอกมั้งทุกท่าน อิอิ...

Comment

วิดีโอนี้เห็นมาหลายปีแล้วครับ มีอยู่อันนึงซีพียูระเบิดบอร์ดทะลุเลยแล้วมันเป็นไปไม่ได้เลยที่บอร์ดจะทะลุ

Comment

ก็ดีครับ คนที่ ใช้ Intel ก็ไม่ต้องใส่ซิ้งค์ ก็ได้ครับ แล้วก็ใช้ไปเถอะ
                คือเขาจะสื่อว่า Intel ไม่จำเป็นต้องใช้ซิ้งค์อ่ะครับ

ให้คนใช้ AMD ใส่ซิ้งค์ดีกว่าครับ ใช้งานได้ดีแรงด้วย

Intel ถอดซิ้งค์ ใช้งานไปเลย มันดี อิอิอิ มันไม่ร้อนอยู่แล้ว 555

Comment

E2140 ไม่ใส่ซิ้งก็เข้าวินโดวส์ได้
                  ร้อนพอทอดไข่สุก (เกิน 100) แต่ไม่แฮ้งก์ ลองดูแล้ว
                  P4 631 ไม่ใส่ซิ้งเปิดเข้าไบออสได้ไม่ถึงนาทีก็ไปแล้ว
                  (ไปปิดการตัดความร้อนอัตโนมัติ)[/COLOR]

Comment

มี sink กับ ไม่มี sink ต่างกันตั้ง 200องศา เลยเหรอเกินไปมัง

Comment

55555+

Comment

ผมว่าไม่แปลกนะครับ

ผมเคยลองแล้ว กับ TUNDERBIRD 1G เอานิ้วแตะคอร์ เปิดเครื่อง ไม่ถึง 3 วิ ต้องปิด สวิทย์ PSU เลยครับ ปีดขึ้นมา แบบ พองกันเลยครับ สดุงครับ

ทำไม่ไม่เอา P4 3.0 เพรสคอต มาเทียบกับ VANIC บ้างก็ไม่รู้ เหอๆๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ผมว่าไม่แปลกนะครับ

ผมเคยลองแล้ว กับ TUNDERBIRD 1G เอานิ้วแตะคอร์ เปิดเครื่อง ไม่ถึง 3 วิ ต้องปิด สวิทย์ PSU เลยครับ ปีดขึ้นมา แบบ พองกันเลยครับ สดุงครับ

ทำไม่ไม่เอา P4 3.0 เพรสคอต มาเทียบกับ VANIC บ้างก็ไม่รู้ เหอๆๆ
                          p4 3.0e มาพี่เบิร์ด ก็พี่เบิร์ดเถอะ มีชิดซ้าย

Comment

เครื่องเก่า xp 1900+ พัดลมเหมือนโรงสี เปิดเครื่องโหลดบิต ในห้องนอน ร้อนทั่งห้อง ไม่ได้โม้ ตอนนี้ ยังใช้ได้ปกติ

Comment

thunderbird มันร้อนแค่ไหน รู้กันอยู่ แต่นั้นมันนานมาแล้ว

Comment

อิอิ...ทำไปได้

Comment

Working...
                                X