Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอหน่อยครับ กำลังจะเปลี่ยน งบ 2000-3000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอหน่อยครับ กำลังจะเปลี่ยน งบ 2000-3000 บาท

สเปคเครื่องผม
    CPU : Althon 3200+ 64bit
    mainboard: A8N_SLI Deluxe
    VGA : WINFAST PX 6600GT Extreme
    RAM : Dual 2 G

ตอนนี้มี 2 ความคิดครับ
    ความคิดที่ 1.ผมมีเจ้าตัว 6600GT อยู่ตัวนึงแล้ว จะซื้ออีกตัวมือ 1 (หายาก) หรือว่า มือ 2 (เสี่ยงเรื่องประสิทธิภาพ) มาใส่ ทำ SLI ครับ
    ความคิดที่ 2.หรือว่าผมซื้อการ์ดจอใหม่เลยดีครับ เป็นรุ่นไหนดีครับ มีคนแนะนำผมว่าใช้
    Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail ดีมั้ยครับ หรือว่าเป็นรุ่นอื่นดีกว่า
    แนะนำด้วยนะครับ
    แล้วถ้าเทียบกับความคิดที่ 2 อันไหนจะดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail

ตัวนี้ก็ดีครับบ แรงคุ้มดีคับ

Comment

ขายตัวเก่าแล้วเอาเงินมารวมทั้งหมด ซื้อตัวใหม่ อาจจะได้รุ่นที่สูงขึ้นมาก
      ต่อ SLI ไม่คุ้มครับ

Comment

ขายตัวเก่า + เก็บตังค์เพิ่ม คุ้มกว่าครับ

Comment

ขาย 6600GT ให้ผมแล้วเอาเงินไปสมทบซื้อ 8600GT ดีกว่าครับ อิอิ

Comment

รอก่อนเถิด ราคาจะลงอีก วันนี้ราคาCPU AMD4400+ยังลงมาเกือบ500

Comment

ถอยรุ่นบนๆกว่านี้เช่น 7900GS หรือ 8600GT คุ้มกว่าครับ
              SLI ต่อไปแรงแต่คะแนน

Comment

Working...
              X