Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ windown ไม่รู้จัก ไดรเวอ จอ crt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ windown ไม่รู้จัก ไดรเวอ จอ crt

ผมใช้จอ crt 17 นิ้ว ยี่ห้อ ADI Micro scan ครับ

ลง win xp dark edition V5 ปรากฏ ว่า วินโด ไม่รู้จัก ไดรเวอ ของ จอ ดังกล่าว
    มันขึ้นให้ ลง ไดรเวอ แต่ ผมไม่รู้จะ หา จากที่ไหน
    พอเล่นเกม บางเกม ออกมา สู่ หน้าจอ ปกติ ที่ ความละเอียด ต่างจาก ที่ หน้าจอ เซตไว้
    เช่น เล่นเกม 800*600 หน้าจอ ตั้งไว้ 1024*768 มันจะ ไม่แสดงผล คิออก มาจอมืดต้อง รีคอมใหม่ ตลอด

ทำไงดีครับ เดือดร้อนมากเลย

โทษตัววินโดวส์ จ๊ะ
    ให้เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ลงใหม่
    ตัวนี้ไม่ค่อย Support กันเมนบอร์ดท่าน นะ

Comment

ลองเล่น XP เดิมๆดูก่อนครับว่ามีปัญหาอันหยั่งอ่ะป่ะ....

Comment

กำ

Originally posted by TWK. View Post
        โทษตัววินโดวส์ จ๊ะ
        ให้เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ลงใหม่
        ตัวนี้ไม่ค่อย Support กันเมนบอร์ดท่าน นะ
        ถ้าฝืนใช้ไปก่อน จะ มี ปัญหากับ ตัว hard ware ไหมครับ

เพราะช่วงนี้ ยัง ไม่ว่าง เลย

Comment

Working...
        X