Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับไงให้ เจ๋งครับ...Sapphire ATI Radeon HD 2600 PRO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับไงให้ เจ๋งครับ...Sapphire ATI Radeon HD 2600 PRO

ผมใช้ C2d - E6750
    M/b - กิก้าไบร์ บัส 1333 /ชิบ Intel
    Ram - DDR2 kington 1.0g x2

VGA - Sapphire ATI Radeon HD 2600 PRO 512MB DDR2 HDTV/Dual DVI (PCI-Express)

ผมใช้ Cad และ3dsMax - เป็นหลัก ครับ ตัว Cad ไม่มีปัญหา ลื่ไหลดี แต้ตัวแมก พรี วิวเวลาหมุนๆ ดูโมเดล ค่อนข้าง อืดๆ หน่อย

ส่วน Sketch Up ดูเหมือนจะอืดมากเลย พรีวิวธรรมดา เอง ลองเอาโมหนักมาหมุนดูก็ กระตุกๆเลยครับ

ไม่ทราบว่า กาด ตัวนี้พอจะดันขึ้นไปได้ดีกว่านี้มัยครับ หรือมีวิธีการปรับให้มันดีขึ้นไหมครับ ผมปรับไม่เป็น ขอบคุณมากครับ

แต่ตัวนี้เอาไปเล่น คอมมาน3 โอเคเลยอ่ะ ไม่กระตุกเลย ปรัม กลางๆ ยังไม่เคยปรับหนักสุดอ่ะครับ
    Last edited by fergomon; 20 Aug 2007, 09:42:49.

ลองดูครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62159

ไม่แน่ใจว่า HD2X00 จะทำได้รึเปล่าครับ

Comment

ATI FireGL™ V3600 ASIC Type RV630PRO Memory 256 MB = Radeon HD 2600 PRO

- อันนี้เห็นเขาลงไว้หน้า ที่สาม ครับแบบนี้ทำได้ใช่มัยครับ

แล้วถ้าทำแล้วอยากกลับมาเป็นแบบเดิมก็ลงไดรฟเวอร์ใหม่ใช่มัยครับ

ขอบคุณอีกครัง ครับ..

Comment

ใช่ครับ ถ้าโมสำเร็จ ไม่ชอบก็ลอง driver ใหม่มันก็กลับเป็น HD2600Pro เหมือนเดิม
        แต่ว่ามีใครทำสำเร็จบ้างอ่ะ เพราะ driver สำหรับ FireGL ของ ATi ยังไม่อัพเดทเอาเจ้า FireGL VX600 ทั้งหลายเข้าไปเลยหน่ะครับ

Comment

- หาได้ตรงไหนครับผม ....วาน ช่วยอีกครังครั้บ...

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X