Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องปัญหาของ DS3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องปัญหาของ DS3 ครับ

ถามเรื่องปัญหาของ DS3 ครับ คือว่าเห็นมีบางคนมีปัญหากะ DS3 ที่ OC ไม่ไปน่ะครับ เห็นบางท่านว่ามันมั Bug กับ VGA ของ Nvidia บ้างก็ว่าล็อตหลังๆที่เป็นประกันของ COM7 นั้นมีปัญหาOC ไม่ไป ประมาณล็อตเดือน5-7ครับ อยากทราบว่ามีใครพิสูจน์แล้วว่าเป็นจริงหรือไม่ครับ พอดีว่าจะสอย
    DS3 มือสองจากในนี้แหละมาพา E2160 ไปที่ 3GHz กลัวบอร์ดมันไม่ไปด้วยเห็นบางคนบอกว่า OC ไปได้แค่บัส 200 กว่าๆก็บูทไม่ขึ้นแล้ว จริงเท็จอย่างไรครับ จะได้ตัดสินใจถูก

ผม DS3P ครับ bus 370 ไม่เห็นมีปัณหาอาไร

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
      ถามเรื่องปัญหาของ DS3 ครับ คือว่าเห็นมีบางคนมีปัญหากะ DS3 ที่ OC ไม่ไปน่ะครับ เห็นบางท่านว่ามันมั Bug กับ VGA ของ Nvidia บ้างก็ว่าล็อตหลังๆที่เป็นประกันของ COM7 นั้นมีปัญหาOC ไม่ไป ประมาณล็อตเดือน5-7ครับ อยากทราบว่ามีใครพิสูจน์แล้วว่าเป็นจริงหรือไม่ครับ พอดีว่าจะสอย
      DS3 มือสองจากในนี้แหละมาพา E2160 ไปที่ 3GHz กลัวบอร์ดมันไม่ไปด้วยเห็นบางคนบอกว่า OC ไปได้แค่บัส 200 กว่าๆก็บูทไม่ขึ้นแล้ว จริงเท็จอย่างไรครับ จะได้ตัดสินใจถูก
      อันนี้มีปัญหารึป่าวผมไม่่รู้ครับ แต่ของผมใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
      ส่วนที่ว่า ลากบัส 200 กว่าบูตไม่ขึ้นนี่ ผมไม่เชื่อครับ อิอิ ผมก็พา E2160 ไปได้ตามลายเซ็นต์ แหละครับ อิอิ

Comment

Working...
      X