Announcement

Collapse
No announcement yet.

การแฟลช bios จะเกิดผลอะไรเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การแฟลช bios จะเกิดผลอะไรเหรอครับ

มันจะทำให้อะไรดีขึ้นรึเปล่า มีโอกาศที่มันจะแย่ลงมั้ยครับ

แล้วบอร์ดเก่าของผมจะสามารถแฟลชได้มั้ยครับ Gigabyte GA-8S648FX-RZ ครับ

ขอบคุณมากคร้าบ

ตามไปที่ต้นสังกัดจะมีมาUpdateเรื่ิอยๆ ก็พวกจัดการกับDeviceต่างให้มันรู้จักมากขึ้น เร็วขึ้น รวมไปถึงปัญหาบางจุดที่พบ ของผมใช้MSI โครตจะเก่าก็ยังมีUpdateเลยตั้ง5Versionเข้าไปเเล้ว

ทั้ง Flash ทั้งUp ได้หลายจุดนะท่าน ลองดู ยังไงก็ดีขึ้นบ้างล่ะ

Comment

รมทั้ง overclock ได้เยอะขึ้นมั้ยครับ ?

Comment

Originally posted by pangjang View Post
        รมทั้ง overclock ได้เยอะขึ้นมั้ยครับ ?
        แล้วแต่ครับ ใช่ว่ารุ่นใหม่ๆจะลากได้ไกลกว่าของเก่าๆ มันต้องลองเทสดูเองแล้วหาความเสถียรของไบออสแต่ละรุ่น จับข้อดีของมันให้ได้ ชอบตัวไหนที่แก้ไขบัคในส่วนที่บกพร่องได้ก็เลือกใช้ตัวนั้นแหละ....

Comment

เรื่องคล็อกมีทั้งแย่ลงและดีขึ้นครับ

Comment

overclock นั้นอยู่ที่ version ครับ บาง version ก็ได้น้อยลง แต่อาจจะเล่นแรมได้มากขึ้น ก็แล้วแต่ครับ ของอย่างงี้ต้องลอง แต่ไม่มีผลเสียครับ ถ้ามันไม่ได้เรื่องก็แฟลชเวอร์ชั่นเก่ากลับมา ไม่มีปัญหา

Comment

ของแบบนี้ ต้องอลอง ครับ ผมแฟรชเป็นตัวใหม่ดีขึ้น เรยอะ

Comment

โอเค ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมได้ไดร์เวอร์ bios มาแล้ว แต่ไม่มี floppy disk -.- ต้องไปหาก่อนถึงจะได้ลง

Comment

Originally posted by pangjang View Post
                  โอเค ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมได้ไดร์เวอร์ bios มาแล้ว แต่ไม่มี floppy disk -.- ต้องไปหาก่อนถึงจะได้ลง

boot จากซีดี ก้อได้ครับ

Comment

บางบอร์ดสามารถ อัพได้บนวินโดว์เลย เช่นบอร์ดที่ผมใช้ตามลายเซ็น..อิอิ ง่ายดี

Comment

ขอรบกวนหน่อยนะครับ ผมไม่เคยแฟลช bios เลย ช่วยสอนวิธีทำจากแผ่น cd หรือจากวินโดว์ให้ทีคร้าบ

นี่เป็นไฟล์ที่ผมได้มา motherboard_bios_648fxrz_f8.exe

พอแตกออกมาแล้วมี 3ไฟล์
                      -648fxrz.f8
                      -autoexec.bat
                      -FLASH891.EXE

M/B GA-8S648FX-RZ
                      Windows XP service pack2 2002 ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X