Announcement

Collapse
No announcement yet.

dual channel ram จะทำให้เล่นเกม ลื่นขึ้นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dual channel ram จะทำให้เล่นเกม ลื่นขึ้นไหมครับ

dual channel ram จะทำให้เล่นเกม ลื่นขึ้นไหมครับ

หมายถึงมันจะ เพิ่ม frame rate ของ เกมส์ไหม

รวมถึง มันดี อย่างไร
    ช่วยทำให้โหลด ไว ขึ้นหรือไม่

Frame Rateของเกมส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับการ์ดจอครับ
    ส่วนขนาดและความเร็ว รวมถึงการDual Channel ช่วยให้โหลดเกมได้เร็วขึ้น ครับและอาจช่วยเพิ่งเฟรมเรตในกรณีที่มีUnitในเกมเยอะๆครับ

Comment

แรมดูอัล ช่วยได้ แต่ถ้าจะให้ดีขึ้น ต้องทำHDD Raid 0 ด้วย (มั้ง)

Comment

ช่วยได้ครับ แต่คงไม่มากไม่มายเท่าไหร่

Comment

ช่วยให้เกมลื่นไหลขึ้นครับ จะเห็นได้ชัดตอนโหลดเข้าเกม เเละตอนฉากที่มี ยูนิตเยอะๆ ครับ

Comment

ไม่ค่อยรู้สึกถึงความแตกต่างเท่าไหร่ครับ

Comment

ช่วยได้นิดเดียวครับ แทบไม่รู้สึกเท่าไหร่ หากจะให้ลื่นขึ้น มันต้องมีองค์ประกอบอื่นอีกหลายอย่าง เช่น ลง Raid0 อัพการ์ดจอ เล่นแรมดูอัล คราวนี้ล่ะ รู้สึกแน่

Comment

ผมก็ dual ram + raid 0 นะครับ ไม่ได้รู้สึกต่างเลย

Comment

ช่วยได้ นิ น่อยๆ ทำเสียง โน็ต อุดม

Comment

Working...
                  X