Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเมนบอร์ดครับ Biostar TP35D2-A7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมนบอร์ดครับ Biostar TP35D2-A7

แนะนำเมนบอร์ดครับ Biostar TP35D2-A7

http://www.biostar.com.tw/app/en-us/...t.php?S_ID=286

เมนบอร์ดราคาประหยัดครับ ราคา 3650

เอารูปเมนบอร์ดมา ให้ดูก่อน ส่วน ผลทดสอบยังมะได้ทำเลย ฝรั่งเค้าบอร์ดนี้ พาเจ้า E6700 ไปวิ่งที่ 5.2 ghz กร๊ดดดด:Smilie19:

Last edited by tonzakung; 22 Aug 2007, 20:53:57.

แจ่มครับ... ใช้ Biostar Torce965PTมาตั้งนานละไม่เคยมีปัญหาไร โหมดOCปรับง่าย UP BIOS ก็สะดวกรวดเร็ว อยากลองเหมือนกันBiostar TP35D2-A7 เปิดราคามาก็ถูกกว่าพวก ในความสามารถพอๆกัน..น่าเล่นจริงๆครับ แต่อาจไม่ดังเหมือนเจ้าอื่น เพราะ บริษัทนี้ไม่ทำตลาด/ของนำเข้าน้อย/หาซื้อยาก..

I Love Biostar.. อิอิ..

Comment

ผมก็กำลังจะได้มาเล่นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้เอาผลของเวบนอกไปดูก่อนละกันครับ

Biostar oc@XS

Comment

ไม่มี Biostar TA690G เหรอ อยากได้อยู่

Comment

น่าสนมักๆ

Comment

ใช้ตัวนี้อยู่ครับแE2160 BSEL@3GHz ลากทีเดียว 266---333 ไฟเดิมซิ้งเดิมแรมบ้านๆ D9NHL 667 2G
            ทด1:1 ไว้รอซิ้งมาก่อนแล้วจะพามันไปอีกเพราะตออนนี้ร้อนตับแตก เดี๋ยวจะเอาผลเทสจมาให้ชมคร้าบ

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
              ใช้ตัวนี้อยู่ครับแE2160 BSEL@3GHz ลากทีเดียว 266---333 ไฟเดิมซิ้งเดิมแรมบ้านๆ D9NHL 667 2G
              ทด1:1 ไว้รอซิ้งมาก่อนแล้วจะพามันไปอีกเพราะตออนนี้ร้อนตับแตก เดี๋ยวจะเอาผลเทสจมาให้ชมคร้าบ
              มันต้องทำ BSEL ด้วยเหรอครับ ผม งง นึกว่าจะจับลากได้เลย - -

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
                Originally posted by tonzakung View Post
                มันต้องทำ BSEL ด้วยเหรอครับ ผม งง นึกว่าจะจับลากได้เลย - -
                บอร์ดมันช่วย BSEL ให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปทำมันหรอกครับ อันนั้นไว้ใช้สำหรับบอร์ดที่ปรับแต่งอะไรไม่ค่อยได้น่ะครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                  บอร์ดมันช่วย BSEL ให้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องไปทำมันหรอกครับ อันนั้นไว้ใช้สำหรับบอร์ดที่ปรับแต่งอะไรไม่ค่อยได้น่ะครับ
                  ตัวนี้มันปรับทดแรม fix ค่าไม่ได้ครับ ถึงเลือกให้วิ่งที่ 667 มันก็จะวิ่งตามอัตราทดเดิม 3:5 ครับ
                  แค่ปรับจากบัส 200 ไป 266 แรมก็วิ่งไปที่ 800 แล้วครับ ผมใช้แรม 667 ครับ ถ้า BSEL แล้วมันจะเปลี่ยนอัตราทดเป็น 1:1 อัตโนมัติครับ แล้วก็ลากได้เลยครับ

Comment

ตัวนี้มันปรับทดแรม fix ค่าไม่ได้ครับ ถึงเลือกให้วิ่งที่ 667 มันก็จะวิ่งตามอัตราทดเดิม 3:5 ครับ
                    แค่ปรับจากบัส 200 ไป 266 แรมก็วิ่งไปที่ 800 แล้วครับ ผมใช้แรม 667 ครับ ถ้า BSEL แล้วมันจะเปลี่ยนอัตราทดเป็น 1:1 อัตโนมัติครับ แล้วก็ลากได้เลยครับ
                    อ้อ... ลืมไป มันมีบั๊กเรื่องการทดแรมใน bios อยู่จริงๆครับ คงต้องรอให้มี bios ตัวใหม่มาแก้ก่อน

Comment

บอร์ดตัวนี้น่าสนใจมากๆ เป็นบอร์ดชิบ P35ที่ถูกที่สุดแต่แรงไม่แพ้รุ่นแพงๆ เสียอย่างเดียว
                      มันไม่มี raid

Comment

no Raid
                        no Capa solid
                        ภาคจ่ายไฟแค่ 3 เฟต
                        และที่สำคัญ ไม่ตี ตลาด กลัว มีปัญหา เวลา เครม ของไม่ มีครับ

Comment

ก็ราคามันถูก ดีคับ อิอิ

Comment

Originally posted by meentada View Post
                            no Raid
                            no Capa solid
                            ภาคจ่ายไฟแค่ 3 เฟต
                            และที่สำคัญ ไม่ตี ตลาด กลัว มีปัญหา เวลา เครม ของไม่ มีครับ
                            เป็นน้องของนาย gigabyte technology รึเปล่าครับเนี่ย เหอๆๆ เห็นเชียร์ออกนอกหน้าจัง

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                              เป็นน้องของนาย gigabyte technology รึเปล่าครับเนี่ย เหอๆๆ เห็นเชียร์ออกนอกหน้าจัง

ไม่ได้เป็น ครับ ท่าน

และที่ ผม โพส ไปข้างบนนั้นก็แค่ แสดง ความ คิดเห็น ครับ คนที่อ่าน จะได้รู้ถึง ข้อ ดีข้อเสีย

ท่านนั้นแหละเป็นไรครับแล้วทำไมต้องใช้ไอ้ตัวนี้ด้วยครับ

เป็นน้องของนาย gigabyte technology

ข้อความข้างบน เพื่ออะไรครับ พี่ผมไม่ได้ชื่อนั้น หรอก ครับ
                              เวลา โพส อย่าให้ กระ ทบคน อื่น ได้มั้ยครับ โตๆแล้ว

Comment

Working...
                              X