Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเครมสินค้ามาจาก BenQ1655 เป็น ASUS 1814BL เพื่อน ๆ คิดว่ายังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเครมสินค้ามาจาก BenQ1655 เป็น ASUS 1814BL เพื่อน ๆ คิดว่ายังไง

ไม่เคยสนใจของ ASUS เลยหน่ะครับ

เลยไม่รู้เลยว่ามันดีไม่ดียังไง

แต่ตอนแรกเค้าจะให้เปลี่ยนไปเป็น LG

แต่ยังไงผมก็ไม่ยอม BenQ ของซ่อมก็เอา

แต่สรุปตอนนี้มันไม่มี แย๊ แย่ ~

เค้าเลยให้เปลี่ยนเป็น ASUS 1814BL แล้วเพื่อนคิดว่ายังไงบ้างครับ

จาก BenQ 1655 >>>> ASUS 1814BL

ปล. ซินเน็กแม่งไม่โทรมาซักเอะ โทรไปที่ศุนย์มันก็ไม่ติด ต้องไปเอง
    พอไปถึง จัดการเลือกรุ่นให้เราเสร็จสรรพ บอกถ้าจะเอารุ่นอื่นต้องเพิ่มเงิน
    แต่ตอนนี้ของยังไม่ได้ ว่าจะให้คนรู้จักเปลี่ยนรุ่นให้เลย ถ้ามันไม่ดี ^^

ผมใช้ ASUS 1814BLT แบบว่าเป็น SATA ใช้ 2 ตัวครับ ตัวบน Drive D ไม่มีปัญหา ส่วนตัวล่าง Drive E รุ่นเดียวกัน ไร้ปัญหาครับ

เพิ่มอีกนิด write แผ่นพร้อมกัน 2 ตัว ก็นิรปัญหาครับ
    Last edited by tanawat30; 21 Aug 2007, 14:27:15.

Comment

คิดว่าน่าจะเอาตัวเก่ามาขายผมครับ หุๆ

Comment

ถ้าตัวเก่าเสียคงต้องทำใจครับ เพราะถึงเรายืนยันจะเอา BenQ เขาก็คงไม่ให้ 1655 อยู่ดี แต่ถ้าเป็นผมจะเลือก LG นะ

Comment

ถ้าเป็นผมๆเลือกLGเหมือนกัน

Comment

ผมเลือก LG เช่นกันครับ

Comment

ผมใช้ ไดร์วรุ่นนี้อยู่ครับ สำหรับผมแล้วมันก็โอเคดีนะครับ ไรต์ได้ไรต์ดี ไม่งอแง

Comment

เอา ASUS มาขายสิครับ ถ้าไม่ชอบ แล้วหาซื้อ benq แต่มันจะมีขายหรือป่าวนี่สิ

Comment

BenQ ถึงมีก็ไม่ใช่ 1640, 1650, 1655 อยู่ดีครับ

Comment

ทำใจกับ benq เถอะครับ asus 1814bl รุ่นเดียวกับผมเลย ไรท์แผ่น(หนัง)เหมือนจะดี ครับ เอาไปเล่นที่เครื่องเล่น มีกระตุกๆบ้าง เพื่อนผมใช้ lq 3 อาทิตย์ อ่านแผ่นไม่ได้แล้ว

Comment

Working...
                    X