Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาอีกแล้วครับ powercolor x1950Pro เรื่อง อุณหภูมิ+++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาอีกแล้วครับ powercolor x1950Pro เรื่อง อุณหภูมิ+++++

คือว่า วันก่อน โพส ว่า ทำไง ถึง มี อุณหภูมิ show ตกลง ว่า เมือคืนอยู่ดี ๆ ก็มี โชวขึ้นมาซะอย่าง นั่น แต่ ต่อมา ตอนเช้า เปิดเครื่อง ลองเข้าไปดูอีกที่ ตกลง ว่ามันหายไปแล้ว ตอนบ่าย กลับมา เปิดเครื่อง ลองเช็คดูอีกที่ ดัน มี ซะงั้น แต่ ว่าตอนเย็นนี้ เปิดเครื่องอีกที ตกลงว่า หายไปแล้วไม่ show อีกซะอย่างนั้น นี่มันอะไรกันหว่า เดี๋ยวมี เดียวไม่มี เอาไงกันแน่ (มันมีแบบนี้ด้วยเหรอ ) เดียว มีบ้างไม่มีบ้าง ผมใช้ catalyst 7.8 ครับ

งง !?!

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      งง !?!
      คือเค้าบอกว่า อุณหภูมิการฺดจอใน Driver ATI เดี๋ยวโชว์เดี๋ยวไม่โชว์ นะ
      ถ้าไม่ใช่ที่ Driver ก็คงเป็นที่ วินโดวส์ ครับ ฟันธง (เป็นว่าเป็นที่วินโดวส์ อะ ถ้าเป็น Driver แล้วไม่หาย)

Comment

ทำไมของท่านเย็นจังของ ตั้ง50+ง่ะ - -*เปิดพัดลม100เปอร์แล้วยังเท่านี้เลย -*-

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          คือเค้าบอกว่า อุณหภูมิการฺดจอใน Driver ATI เดี๋ยวโชว์เดี๋ยวไม่โชว์ นะ
          ถ้าไม่ใช่ที่ Driver ก็คงเป็นที่ วินโดวส์ ครับ ฟันธง (เป็นว่าเป็นที่วินโดวส์ อะ ถ้าเป็น Driver แล้วไม่หาย)
          รับทราบครับ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
            ทำไมของท่านเย็นจังของ ตั้ง50+ง่ะ - -*เปิดพัดลม100เปอร์แล้วยังเท่านี้เลย -*-

คิดเหมือนผมเลย ของผมก็อยู่ประมาณ 50 เหมือนกัน

Comment

ผมก็อยู่ประมาณ 50 อิอิ fulload กดไป 60 กว่าๆ

Comment

อ่าวเหรอครับ แต่ผมใช้ windows-XP ของแท้ เลยนะครับ (เคยลองใช้ตัวอื่น มาหมดทุกตัวแล้ว โหดมาใช้จนหมด สุดท้าย กลับมาตายลัง ) ใช้ของแท้ ถูกต้องตาม ลิขสิืทธ์ ดีสุด

ผมเปลี่ยน sink เป็น THERMALTAKE TMG AT1

Comment

Originally posted by Microsoft View Post
                  ผมเปลี่ยน sink เป็น THERMALTAKE TMG AT1

มะน่าละเย็นกว่าปกติ อิอิ

Comment

ว่าแต่ว่า ทำไม 7.8 ของท่าน window เป็นเช่นนั้นหนอ หรือว่ามันแล้วแต่รุ่นของ card ผมว่ามันก็ไม่น่าใช่นา ของผมมันเป็นอย่างเงี้ย เห็นจำได้ว่าในเวบมันก็บอกว่ามีฟังก์ชั่น auto-tune แล้วก็โชว์ GPU activity ด้วยนิ ทำไมของท่านไม่มี หรือผมว่าที่ temp มันโชว์มั่งไม่โชว์มั่งเป็นเพราะ CCC รึเปล่าครับ ลองลงใหม่ก็ดีนะครับ

Comment

ช่วงขีดความสามารในการ oc นี่ ตัว ccc มันคำนวณให้เองเหรอครับ เพราะของผมสูงสุด GPU 850 mem 850

Comment

Working...
                      X