Announcement

Collapse
No announcement yet.

mx-2 ทำไมผมใช้แล้วมันร้อนกว่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mx-2 ทำไมผมใช้แล้วมันร้อนกว่าเดิม

ผมลองแล้วครับ x3600 กะซิงค์เดิมๆ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเปิดร้านเนตร้านเล็กๆอยู่ครับ ตอนที่คอมถูก

เล่นอย่างทรมานอยู่นั้นผมเคยดูแล้ว มันร้อน เฉลี่ยอยู่ที่47องศา(ตอนนี้เปิดดูเฉลี่ยจาก10เครื่องเท่า

นั้นครับ)พอ mx-2 ออกมา ได้ยินเขาว่าลดความร้อนได้นิดหน่อยถ้าไม่ โอ +ซิงค์เดิมๆ ไอ้เรารึก็

สงสารคอมที่ร้านเลยคิดว่า ถ้าซื้อมาแล้ว ใส่ได้สัก20เครื่อง(*0*) เฉลี่ยเครื่องละไม่ถึง20 โอ้วมันคุ้ม

จริงๆ เลยสอยมาลองตอนนี้ใส่ไป6เครื่อง แต่ว่า พระเจ้า!! ทำไมมันร้อนกว่าเดิม ไอ้6เครื่องที่ใส่ เฉลี่ย

แล้วมันร้อน50องศาแนะขึ้นมาจากเดิม เยอะเลยทีเดี่ยว ตอนนี้เลยกะว่าจะรอดูสัก3วันถ้ามันยัง

ร้อนอยู่คงต้องใช้ บริการ หลอดขาว30บาท

รักษาทุกโรค ต่อไปครับ
    ......................................................................................
    ถามนิดนะครับ ที่มันร้อนกว่าเดิม เป็นเพราะ

1.ซิงค์เดิมๆ ใช้งานเดิมๆไม่โอ mx-2 มันไม่ช่วยอะไรรึเปล่าครับ

2.ต้องรันอิน3วันอย่างที่เขาว่าใช่ไหมถึงจะเย็น(บางคนบอกใส่เลยเย็นเลย)

3.เป็นเพราะผมใส่น้อยเกินไปรึเปล่าครับ ประมาณ1เม็ดถั่วเขียวกเม็ดสมบูรณ์ๆ

4.เช็ดออกใส่ไอ้ขาว30บาทรักษาทุกโรคอันเดิม จะดีไหม หรือผมรอ3วันดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ต้องทาบางๆทั่วๆคับ = =" ถึงจะเห็นผล

Comment

จากที่เคยเล่นทั้งแบบขาว MX1 MX2 จึงมีความคิดเห็นส่วนตัวดังนี้
      ถ้านำมาใช้แบบเดิมๆไม่OC ผมว่าแทบไม่แตกต่าง แต่ในกรณีของคุณที่มันสูงขึ้น ต้องดูปัจจัยหลายๆอย่างประกอบด้วยว่า ซิงค์ใส่สนิทดีมั้ย ตัวซิลิโคนมันเกลี่ยไปทั่วหรือเปล่า ปกติผมใส่ประมาณ2เม็ดถั่วเขียว เวลาเอาซิงค์ใส่แล้วก็จะหมุนๆซะหน่อย พอให้มันกระจายซักนิด จากนั้นก็แจ่ม หุหุ
      ส่วนเรื่องที่ว่า3วันหนะ จริงครับ มันลดลงกว่าเดิมนิดหน่อย แต่จากที่ลองดูก็อย่างว่าแหละ ใช้เดิมๆแทบไม่เห็นผล แต่พอได้MX2มาแล้ว ไม่เคยใช้เดิมๆเลย ปรากฏว่าเห็นผลดีในระดับนึง
      ในกรณีของคุรแล้วผมว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่สำหรับ MX2 แต่หากมความต้องการที่จะใช้ก็ดีครับ สนับสนุนอย่างแรง แต่ลองให้ความสนใจในส่วนอื่นเพิ่มเติมหน่อยแล้วกันครับ อย่างเช่นซิงค์ ทิศทางลมของเคส อะไรประมาณเนี่ยะอ่ะ
      ปล.ขออภัยพิมยาวไปหน่อย หุหุ

Comment

ยายังไม่ออกฤทธิ์ครับ

Comment

มันต้องใช้เวลาในการกระจายตัวของเนื้อซิลิโคนครับ เห็นเค้าบอกว่าใช้เวลาในการเบิร์นเพื่อให้เห็นประสิทธิภาพเต็มที่ประมาณ 200 ชั่วโมงครับ

Comment

งั้นผมให้โอกาส mx-2 แก้ตัวสัก3วันก็แล้วกัน ถ้ายังไม่ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น ไอ้ขาว30บาทจะเข้ามา แทนที่ อิอิ

ผมว่าน่าจะเป็นเพราะผมใส่ น้อยจนมันไม่กระจายเต็มหน้าซีพียู แน่ๆเลยครับ (แต่ตัวซ๊อกเก็ต478ผมไม่ใส่ซิลิโคน

มันยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย ไม่เกิน50องศา)

ปล.ไอ้ขาว30บาทผมใส่จนล้นนิดๆอ่ะครับ ตอนถอดดู มันเปื้อนขอบ ซีพียูหน่อยหนึ่ง ตอนใส่mx-2 เลยไม่อยากให้

มันล้น เลยกะเอา ว่าใส่น้อยลงหน่อยหนึ่ง(ไม่ได้งกนะครับ *-*) อิอิ รอหลัง3วันจะแกะดู

Comment

อูวท่าน MX2 มันเหลวนะครับผมว่าท่านเอาลงน้อยไปหน่อยน้า ตัวผมเองใช้แล้วลงประมาณ3-4หยดอะครับแล้วก็เกลี่ยๆ
              --------
              ใช้ทั้ง กับ CPU และ VGA ผมว่าได้ผลทั้งคู่เท่าที่ติดตามดูผมว่าลดลงได้บ้างนะครับ

Comment

ทาแบบ MX-1(มั้ง)คับ คือ บีบลงไปแค่ถั่วเขียวพอ แล้วเอาซิ้งแนบลงไป หมุนซ้ายทีขวาที แล้วกดล็อกเลยคับ ขอเตือนว่าห้ามใช้บัตรเกลี่ยมันนะคับ

Comment

พึ่งกลับมาจากไปอบรม ง่วง+เหนื่อยมาก แต่ได้ถอด ซิงค์อีก1ตัวแล้วทา mx-2 ไปขนาด2เม็ดถั่วเขียวลีบๆ

ปรากฏว่า เปิดดูแล้ว ตอนเล่นเกม คาบาว มันร้อน46-47องศา ก็พอยอมรับได้ (ลดได้ประมาณ1องศา-*-)

เทสตอนบ่าย2ไม่แอร์ เดี๋ยวรออีก2-3วันจะรายงานผล แต่ว่าเครื่องอื่นๆ มันก็ยังคง49-51เช่นเดิม พรุ้งนี้ คง

เอาเจ้าขาว30บาทรักษาทุกโรคมาใช้เช่นเดิมแล้ว ตอนนี้ขอตัวไปนอนก่อน ครับ ขอบคุณมาก

Comment

เครื่องก็ไม่ได้ร้อนนิครับ
                    เสียดายตัง

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                      เครื่องก็ไม่ได้ร้อนนิครับ
                      เสียดายตัง
                      ย้อนไปอ่านตอนต้นครับผม ตอนนั้น ผมคิดได้แค่นั้นจริงๆครับ

Comment

Working...
                      X