Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วย oc หน่อยคับ มี cpuz validate ให้ดู คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วย oc หน่อยคับ มี cpuz validate ให้ดู คับ

ผมจะปรับบัสให้สูง ขึ้น แต่ให้ cl อยู่ที่ 4 4 4 12 นี้ทำยังไงดีคับ
    ตอนนี้เพิ่มไฟ ram อย่างเดียว +0.2

ลองค่อยๆขยับทีละหน่อยซิครับเล่นไฟแรมเป็นหลักแหละ แล้วเทสไปเรื่อยๆหาจุดตันของCL4
    ดูแล้วG.Skill น่าจะดัน CL4 ได้เกิน 900 นะ น่าลองดูงับ....

Comment

ตามท่าน dears ครับ

Comment

สถานะการณ์ ล่า สุด ผมปรับ บัสเปน 400 แล้ว แต่ cl เนี่ยมีปัญหา มันได้ 5-5-5-15 อยากทำให้เปน 4-4-4-12 ช่วยหน่อยคับ

Comment

สงสัยต้องเข้าไปปรับCLในBiosเลยครับ ^^ บอร์ดบ๊วย กดCtrl+F1 ที่bios แล้วเข้าไปปรับCL(ขออภัยถ้ารู้อยู่แล้วครับ^^)

Comment

Working...
          X