Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องแรมครับ

คืออยากถามไว้เป็นความรู้อะน่ะครับ คือ สมมุติว่าผมมีแรมอยู่ 512 VGA 64 ผมอยากที่จะแชร์แรม มาที่ VGA ให้มันเป็น 128 นี้ไม่ทราบว่าจะได้ไหมครับ อยากรู้น่ะครับว่าทำได้ไหม

ทำได้ครับ แต่ว่า RAM ที่เหลือจะ Run Apprication ได้มั้ยก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

Comment

ทำได้เหรอครับ แล้วมีวิธีเซ็ทไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ เผื่อมาลองดูครับ

Comment

เข้าไป set ใน BIOS ครับ VGA onboard กำหนดค่าการแชร์ RAM ที่ BIOS นะครับ

Comment

การ์ดจอที่ตั้งแชร์แรมได้ก็คือการ์ดจอออนบอร์ดครับ

การ์ดจอที่เอาแรมของระบบไปใช้ส่วนหนึ่งได้ก็เช่น GF7300GS แต่ไม่แน่ใจว่าจะตั้งค่าเองได้หรือเปล่านะครับหรือมันตั้งให้เองได้อย่างเดียว

แต่การ์ดจอส่วนมากมันจะใช้แรมที่มันมีอยู่น่ะครับ

Comment

อ๋อครับ ขอบคุณน่ะครับ

Comment

Working...
            X