Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำซิ้งค์เย็นๆที่ใส่กับบอร์ด P35-DS4 แล้วไม่ติดซิ้งค์คอนโดด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำซิ้งค์เย็นๆที่ใส่กับบอร์ด P35-DS4 แล้วไม่ติดซิ้งค์คอนโดด้วยครับ

ผมใช้บอร์ด P35-DS4 แล้วซิ้งค์รอบๆ cpu มันทั้งสูงทั้งใหญ่ อลังการงานสร้างมากๆ แต่เป็นปัญหาว่าไม่สามารถใส่ซิ้งค์ CPU ที่มีขนาดใหญ่ๆได้ อยากให้เพื่อนๆแนะนำซิ้งค์ที่ขนาดไม่ใหญ่ สามารถใส่กับ DS4 ได้ และที่สำคัญต้อง เย็น ครับ

Arctic Cooling Freezer 7 pro
    Scythe ANDY SaMuRai
    Zalman 9500LED
    Zalman CNPS8000
    Thermaltake V1

ประมาณนี้แหละครับ ลองเลืิอกๆ ดู ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ แต่พวกนี้มันไม่ใหญ่มาก

Comment

Arctic Cooling Freezer 7 pro
      เคยใช้อยู่แต่ใส่แล้วมันคับมากๆครับ เลยถอดขายทิ้งซะแล้วครับ

Comment

ผมใช้แอนดี้อยู่นะครับ อาจจะเบียดนิดหน่อย ก้อใช้การดัดฟินของซิงค์ให้มันเอียงๆเอาครับ ที่ชอบแอนดี้เพราะว่ามันเป่าลมลงบนซิงค์คอนโดด้วยครับ เย็นถ้วนหน้าเลย

Comment

ดัดฟินบนซิ้งค์ให้เอียง มันจะเกิดผมเสียในเรื่องการระบายความร้อนป่าวครับ

Comment

Zalman 9500LED + MX1 ใช้อยู่ครับ ดีครับ พาไปได้เยอะ เปิด มาเป็นเดือนและ ตั้งแต่ได้บอร์ดนี้มา โอไว้เปิด มากสุด 12 ชม. ไม่มีจุกจิก ให้เป็นปัญหาเลย สรุปเย็น ผ่านๆ เลยๆ

ว่าจะลองเปลี่ยนซิงค์ + กับ MX2 ยังดูๆ อยู่ๆ เรามันมีปัญหาที่คอนโดนี่แหละ เลยต้องรอดูๆไปก่อน

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=231876
            Last edited by OMG; 21 Mar 2010, 17:58:00.

Comment

Working...
            X