Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลง วิน โด 2 drive แล้ว มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลง วิน โด 2 drive แล้ว มีปัญหา

คือ HDD มี 2 drive C: กับ D:

ผมดันไปลง win xp ไว้ทั้ง C: และ D:
    ปรากฏว่าผม ดันไป format D: แล้ว

เวลาเปิดเครื่อง มันยัง มีหน้าจอ ให้เลือก boot วินโด จาก parsition drive D: ที่ format ไปแล้วอยู่

จะทำอย่างไรให้ มันหายไปครับ ขอบคุณครับ

ดันครับๆ

Comment

เข้า Control Panel เข้า System

เลือก แทบบนเป็น Advanced

เลือก Setting ในช่อง startup and recovery

เอาติ๊กถูก 2 อันแรกออกครับ

Comment

ผมเคยเล่นแบบนี้ แล้วก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ แต่ไม่อยากลงวินฯ ใหม่หมดผมเลยใช้ Partition megic ลบไดร์ฟ D ออก รีสตาร์ท แล้วค่อยแบ่งใหม่ ในขนาดเท่าเดิมก็หายครับ

Comment

แก้ไขไฟล์ C:\boot.ini ด้วย notepad เอาบรรทัดไดร์ฟ D ออก

Comment

Working...
          X