Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Spec+ อยากถามเรื่อง PSU + Mainboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Spec+ อยากถามเรื่อง PSU + Mainboard

Spec นี้โอเคมั้ยครับ

คำถาม
    การ์ดจอ XFX หรือ ASUS ดีกว่าครับ
    P5N32-SLI ตัวนี้ต่างกับ Striker Extreme ยังไงครับ แล้ว Striker Extreme คุ้มกับเงินที่เพิ่มมาหรือเปล่า
    CPU ร้านไหนบ้างครับที่เป็น g0
    PSU 620 W นี่พอมั้ยครับถ้าอนาคตจะซื้อ 8800 GTS มาเพิ่มเป็น SLI
    PSU ตัวนี้ดีมั้ยครับหรือควรใช้ Infiniti 650w หรือ Toughpower 650 W
    Infiniti 650w กับ Toughpower 650 W ต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

เพื่มเติมครับ อยากใช้แีีรม 2 GB ใช้ยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีึครับ

Comment

เพื่มอีกข้อครับ ตอนนี้คอมเก่าผมใช้ PSU Enermax EG465P อยู่ ถ้ายังไม่ SLI ใช้ PSU เ้ก่าได้มั้ยคับ

Comment

1
        เป็นผมจะลอบอร์ดลงนิด P5K นามสกุลต่อท้านก็เลือกเอา สัก 7000 แล้วยัด E6850 9900 ไปเลย ครับ รวมราคมแล้วก็พอๆกัน

2
        จะลด PSUลงมา ENERMAX 500W แล้วยัด 2900XT 15000 ไปเลย งบก็พอๆกัน หรือแล้วแต่ชอบนะครับ แค่คิดเฉยๆ

3
        RAM XMS2 1Gx2 ใช้ได้แล้วครับ

Comment

P5K SLI ได้รึเปล่าครับ

Comment

Working...
          X