overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 61

Thread: มีเหตุผลดีๆ ที่ต้องซื้อเคสแพงๆไหมครับ

OverclockZone Member t415's Avatar

Default มีเหตุผลดีๆ ที่ต้องซื้อเคสแพงๆไหมครับ

มีเหตุผลอะไรบ้าง ที่ต้องซื้อเคสอลู แพงๆ แพงนี่ระดับ 5 พัน upยัน หมื่น ครับ มีคิดได้แค่

1 มีพื้นทีวาง hdd มากขึ้น

2 ลมโชยเข้าดีช่วยยืออายุการใช้งานอุปกรณ์

เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่าจะมีเหตุผลอื่นอีกไหม ที่ควรซื้อเคสอลูแพงๆ

ถ้า hdd มันร้อนมากๆ นานๆเข้า มีจะมีผลเสียไหม ตอนนีิผมจับแทบไม่ได้ทั้ง 4 ลูก เปิดเกือบทั้งวัน

ถ้าซื้อเคสเทพ แล้ววางไว้ในห้องทำงาน จะมีผลทำให้น่าเชื่อถือแก่ลูกค้าที่เข้ามาดูห้องทำงาน ดูเบื้องหลังอะไรอย่างี้ไหม ประมาณ " โอ้ พระเจ้า เครื่องคอมบริษัทคุณสุดตรีน ใหญ่เท่าตู้เย็น บริษัทนี้ถ้าจะโปรว่ะ " ไรแบบเนี้ยไหมครับ กรณีตัวงานโอเคนะ เอาภาพลักษณ์เฉยๆ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

คำเดียวครับ..เท่...
    อุปกรณ์ร้อนเคสเป็นแสนก็ช่วยไม่ได้หรอกครับ มีหลายวิธีที่ไม่ให้อุปกรณ์ร้อนเช่นหาพัดลมใส่เพิ่มหรือวางอุปกรณ์***งกันสักนิด ท่าHD มันร้อนอาจเป็นว่าไฟจ่ายไม่พอก็เป็นไปได้ครับคอมผมอุปกรณ์ทุกชิ้นแทบไม่ร้อนเลยยัดพัดลมเข้าไปครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

สำหรับผม ผมว่าเวลาใส่การ์ดอะไรมันถูกออกแบบมาได้ลงตัวดีอ่ะ ใส่กันได้พอดีแบบไม่ค่อยจะมีบิดเบี้ยว เรื่องระบายอาการหายห่วง เพิ่มพัดลมได้อีกเพียบ สวยเท่คือประเด็นหลัก....

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

รสนิยม ไง

ก็เหมือนรถ toyota กะ Benz วัสดุมันต่างกัน ความสวยงามต่างกัน

รถ Benz เอามาใช้จริงในกรุงเทพ ก็วิ่ง 80-130 พอกัน toyota นั้นแหละ ถึงเหมือนกัน

areano13
    Guest

ผมชอบที่รูปลักษณ์มากกว่าเรื่องอื่นครับ แต่ประโยชน์ก็มีมากกว่าเคสธรรมดาเช่นกัน

OverclockZone Member

Wink

1.วัสดุดูดีกว่าจึงทำให้แข็งแรงกว่า
    2.หรูหรากว่าจึงทำให้เหมาะที่จะตั้งโชว์
    3.การระบายความร้อนส่วนใหญ่จะดีเพราะโครงสร้างใหญ่กว่า
    4.ร้อนมากหรือน้อยอยู่ที่การจัดระเบียบสังคมภายในเคสด้วย
    5.ควรติดพัดลมรอบต่ำๆให้ฮาร์ดดิสก์ด้วยก็จะทำให้อายุยืนขึ้น
    6.อลูมิเนียมทั้งตัว PC-G7 ราคาราว 2990 ก็น่าสนใจดี...เท่มากก็แพงมากครับ..

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ถ้าไม่ติดเรื่องของเท่ห์กับการสร้างภาพแล้ว ผมว่าเอาออกมาเปลือยข้างนกก็ดีที่สุด อิอิ

OverclockZone Member mohan's Avatar

ผมว่านะ เค้าไม่รู้ราคาหรอกว่าแพงหรือไม่แพงอ่ะ(คนที่มาดูงานแล้วไม่ค่อยรู้เรื่องคอม) แต่ผม่วาเหตุผลนะ(ส่วนตัว)
    1.ซื้อแล้วเอามาแต่งสวยๆ มองเเล้วเพลินเหมือนมองสาวในตู้กระจก(คุ้นๆม่ะ)ผมว่าหลายคนในบอร์ดนี้คงเป็นเหมือนผม
    2.ความบ้าส่วนตัวที่ยอมลงทุนกะสิ่งที่ตัวเองรัก+ชอบ(บางคนมากกว่าแฟนอีกมั้ง)สวย เเรง แต่ แฟน ทิ้ง
    3.เรื่องระบายความร้อนอ่ะ แน่นอนดีอยู่เเล้วเพราะเป็นอลู...(ถ้าอีลูเมื่อก่อนแพงมาก..แร็คอ่ะ)
    4.เคสแพงมั๊กสวยอันนี้จริงนะ ไม่แพงหาสวยๆยาก(ส่วนตัวนะ)
    5.สนองความพอใจ เพื่อให้ได้ความสุขสูงสุดกับเงินที่ลงทุนไป
    ปล.ทั้งนี้ทั้งนั้น แล้วแต่เงินในกระเป๋าของแต่ละคนด้วยนะครับ

ก็ความสุขทางจัยของผ้ใช้เนอะ
    ความสวยงาม
    การรระบายอากาศ
    ถ้าผมมีตังก็อยากได้แพงๆเหมือนกันแต่ที่ใช้อยู่นี่ก็ดีแล้ว แค่2500เองดี+สวย+ถูก

OverclockZone Member fak's Avatar

ดีๆๆคับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

สำหรับผมนะคับ ไหนๆก็มีเงินซื้อของ(เกือบ)เทพ ก็ซื้อเคสที่มันดูดีขึ้นมาอีกหน่อยก็คงไม่เป็นอะไร(ถึงแม้จะเข้าเนื้อก็ตาม) อีกประเด็นช่องใส่การ์ดต่างๆ มันก็ลงตัว แบบพอดี ใส่ได้ง่าย ดูแล้วก็สบายใจ(แบบ...เคสเราสวยโว้ย อะไรแบบเนี้ย) เพราะว่าเคสเราไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ ซื้อทั้งทีก็คิดกันให้มั่กๆหน่อยนะคับ เอาให้มันพอดีกับฐานะ ไม่ต้องหวังไปแข่งสวยกับใคร

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

กินไม่ได้แต่เท่ห์

OverclockZone Member chillchill's Avatar

ความสวยงามมาเป็นอันดับ 1 แน่นอนครับ เรื่องการระบายความร้อนก็มีส่วนช่วยอย่างมากครับเพราะเคสดีๆมันจะมีการแยกโซนของอุปกรณ์ต่างๆอย่างชัดเจนครับ ความสะดวกในการติดตั้งครับรวมถึงการรองรับอุปกรณ์ต่างๆก็สามารถติดตั้งได้อย่างสะดวกและไม่อึดอัดครับ สนิมครับเคสแพงๆมักจะเป็นอลูมิเนียมทั้งดุ้นจึงปลอดสนิมแน่นอนครับอย่าง C5 ที่ผมใช้แค่ปีเศษๆสนิมก็ถามหาแล้วครับ

OverclockZone Member The MOO's Avatar

ถ้ามีงบมากพอ ลงทุนซื้อเคสอลูมิเนียมสวยๆเท่ๆมาใช้ก็ดีนะครับ ผมว่ามันน่าจะทนดีนะครับ เคสนี่เราไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆเหมือน cpu หรือ mainboard นะครับ

OverclockZone Member t415's Avatar

ความเห็นของท่านๆ ทำให้กิเลสผมพุ่งกระฉูด ทุบกระปุก ถอย mozart TX แน่ๆเลยครับ

สำหรับผม เหตุผลคือปลอดภัยกับมือตัวเองคับ เจอเคสเล็กๆๆพอถอดปลั๊กไฟไปบาดโดนเคสเลือดสากๆๆๆๆๆ
    แล้วยิ่งเจอเคสแบบถูกๆๆๆนี้คมมาก แค่ไปเอาแผ่นปิดช่องเสียบการ์ดออกก็บาดแล้ว
    สำหรับผมไม่ต้องถึง5000ก็ได้คับ เอาแค่ใหญ่ๆๆๆแล้วก็งานละเอียดไม่บาดมือพอแล้ว

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เท่+สะดวก
    นึกถึงเคสถูกๆออกมั้ยครับเวลาติดไดร์ฟเพิ่มหรือติดการ์ดไรเนี่ยบางตัวต้องมางัดแผ่นอลูมิเนียม งัดกันแหกไปข้างนึง งัดเสร็จแล้วก็โยนทิ้งไป ใส่คืนก็ไม่ได้

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

เหตุผลของผมมีเพียงข้อเดียวคือ...... เปลี่ยนอุปกรณ์ข้างในแล้วเมียไม่รู้ไง อิอิอิ.....

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

Quote Originally Posted by mrair View Post
    เหตุผลของผมมีเพียงข้อเดียวคือ...... เปลี่ยนอุปกรณ์ข้างในแล้วเมียไม่รู้ไง อิอิอิ.....
    จริงเหลอครับ

ถ้าจะเทียบกันจริงๆนะครับ ลองถอดฝาข้างเคสถูกๆ กะเคสแพงๆมาวางบนพื้น แล้วก็เหยียบๆๆดู ผมว่าไอ้ที่แพงๆมันน่าจะเหลือสภาพที่ดีกว่านะ

เหอะๆ ที่แน่ๆวัสดุมันต่างกันครับ เหล็ก&อลูมิเนียม กะ สังกะสี
    จะเห็นผลชัดมากเมื่อใช้งานไปนานๆ พวกสังกะสีจะเป็นสนิมไวมาก
    ลองดูลองจับก่อน แล้วคุณจะรู้ว่ามันต่างกันแค่ไหน

ที่ว่ามาตะกี้คือข้อดีนะ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ

อยากได้เคสสวยๆ === สวมวิญญาณนัก MOD ขึ้นมาทันใด ซื้อเคสตัวละ300มาโมๆๆ สวยได้ดั่งใจในราคาไม่เกิน 500

อยากได้เคสระบายอากาศดีๆ === วิญญาณนัก MOD มาอีกละ เคสตัวละ300 +พัดลมบ้านหม้อ 4 ตัวตัวละ150 โมๆๆๆ ได้เคสเย็นๆในราคา900

อยากได้เคสถึกๆ วัสดุดีๆ === เก็บเงินไปซื้อเคสดีๆเหอะครับ

แฮะๆ เอาฮาครับอย่าคิดมาก

OverclockZone Member THM's Avatar

ได้คุณภาพขึ้นอยู่กับราคาค่าตัวอของเคสครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks