Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเหตุผลดีๆ ที่ต้องซื้อเคสแพงๆไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเหตุผลดีๆ ที่ต้องซื้อเคสแพงๆไหมครับ

มีเหตุผลอะไรบ้าง ที่ต้องซื้อเคสอลู แพงๆ แพงนี่ระดับ 5 พัน upยัน หมื่น ครับ มีคิดได้แค่

1 มีพื้นทีวาง hdd มากขึ้น

2 ลมโชยเข้าดีช่วยยืออายุการใช้งานอุปกรณ์

เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่าจะมีเหตุผลอื่นอีกไหม ที่ควรซื้อเคสอลูแพงๆ

ถ้า hdd มันร้อนมากๆ นานๆเข้า มีจะมีผลเสียไหม ตอนนีิผมจับแทบไม่ได้ทั้ง 4 ลูก เปิดเกือบทั้งวัน

ถ้าซื้อเคสเทพ แล้ววางไว้ในห้องทำงาน จะมีผลทำให้น่าเชื่อถือแก่ลูกค้าที่เข้ามาดูห้องทำงาน ดูเบื้องหลังอะไรอย่างี้ไหม ประมาณ " โอ้ พระเจ้า เครื่องคอมบริษัทคุณสุดตรีน ใหญ่เท่าตู้เย็น บริษัทนี้ถ้าจะโปรว่ะ " ไรแบบเนี้ยไหมครับ กรณีตัวงานโอเคนะ เอาภาพลักษณ์เฉยๆ

คำเดียวครับ..เท่...
    อุปกรณ์ร้อนเคสเป็นแสนก็ช่วยไม่ได้หรอกครับ มีหลายวิธีที่ไม่ให้อุปกรณ์ร้อนเช่นหาพัดลมใส่เพิ่มหรือวางอุปกรณ์***งกันสักนิด ท่าHD มันร้อนอาจเป็นว่าไฟจ่ายไม่พอก็เป็นไปได้ครับคอมผมอุปกรณ์ทุกชิ้นแทบไม่ร้อนเลยยัดพัดลมเข้าไปครับ

Comment

สำหรับผม ผมว่าเวลาใส่การ์ดอะไรมันถูกออกแบบมาได้ลงตัวดีอ่ะ ใส่กันได้พอดีแบบไม่ค่อยจะมีบิดเบี้ยว เรื่องระบายอาการหายห่วง เพิ่มพัดลมได้อีกเพียบ สวยเท่คือประเด็นหลัก....

Comment

รสนิยม ไง

ก็เหมือนรถ toyota กะ Benz วัสดุมันต่างกัน ความสวยงามต่างกัน

รถ Benz เอามาใช้จริงในกรุงเทพ ก็วิ่ง 80-130 พอกัน toyota นั้นแหละ ถึงเหมือนกัน

Comment

ผมชอบที่รูปลักษณ์มากกว่าเรื่องอื่นครับ แต่ประโยชน์ก็มีมากกว่าเคสธรรมดาเช่นกัน

Comment

1.วัสดุดูดีกว่าจึงทำให้แข็งแรงกว่า
            2.หรูหรากว่าจึงทำให้เหมาะที่จะตั้งโชว์
            3.การระบายความร้อนส่วนใหญ่จะดีเพราะโครงสร้างใหญ่กว่า
            4.ร้อนมากหรือน้อยอยู่ที่การจัดระเบียบสังคมภายในเคสด้วย
            5.ควรติดพัดลมรอบต่ำๆให้ฮาร์ดดิสก์ด้วยก็จะทำให้อายุยืนขึ้น
            6.อลูมิเนียมทั้งตัว PC-G7 ราคาราว 2990 ก็น่าสนใจดี...เท่มากก็แพงมากครับ..

Comment

ถ้าไม่ติดเรื่องของเท่ห์กับการสร้างภาพแล้ว ผมว่าเอาออกมาเปลือยข้างนกก็ดีที่สุด อิอิ

Comment

ผมว่านะ เค้าไม่รู้ราคาหรอกว่าแพงหรือไม่แพงอ่ะ(คนที่มาดูงานแล้วไม่ค่อยรู้เรื่องคอม) แต่ผม่วาเหตุผลนะ(ส่วนตัว)
                1.ซื้อแล้วเอามาแต่งสวยๆ มองเเล้วเพลินเหมือนมองสาวในตู้กระจก(คุ้นๆม่ะ)ผมว่าหลายคนในบอร์ดนี้คงเป็นเหมือนผม
                2.ความบ้าส่วนตัวที่ยอมลงทุนกะสิ่งที่ตัวเองรัก+ชอบ(บางคนมากกว่าแฟนอีกมั้ง)สวย เเรง แต่ แฟน ทิ้ง
                3.เรื่องระบายความร้อนอ่ะ แน่นอนดีอยู่เเล้วเพราะเป็นอลู...(ถ้าอีลูเมื่อก่อนแพงมาก..แร็คอ่ะ)
                4.เคสแพงมั๊กสวยอันนี้จริงนะ ไม่แพงหาสวยๆยาก(ส่วนตัวนะ)
                5.สนองความพอใจ เพื่อให้ได้ความสุขสูงสุดกับเงินที่ลงทุนไป
                ปล.ทั้งนี้ทั้งนั้น แล้วแต่เงินในกระเป๋าของแต่ละคนด้วยนะครับ

Comment

ก็ความสุขทางจัยของผ้ใช้เนอะ
                  ความสวยงาม
                  การรระบายอากาศ
                  ถ้าผมมีตังก็อยากได้แพงๆเหมือนกันแต่ที่ใช้อยู่นี่ก็ดีแล้ว แค่2500เองดี+สวย+ถูก

Comment

ดีๆๆคับ

Comment

สำหรับผมนะคับ ไหนๆก็มีเงินซื้อของ(เกือบ)เทพ ก็ซื้อเคสที่มันดูดีขึ้นมาอีกหน่อยก็คงไม่เป็นอะไร(ถึงแม้จะเข้าเนื้อก็ตาม) อีกประเด็นช่องใส่การ์ดต่างๆ มันก็ลงตัว แบบพอดี ใส่ได้ง่าย ดูแล้วก็สบายใจ(แบบ...เคสเราสวยโว้ย อะไรแบบเนี้ย) เพราะว่าเคสเราไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ ซื้อทั้งทีก็คิดกันให้มั่กๆหน่อยนะคับ เอาให้มันพอดีกับฐานะ ไม่ต้องหวังไปแข่งสวยกับใคร

Comment

กินไม่ได้แต่เท่ห์

Comment

ความสวยงามมาเป็นอันดับ 1 แน่นอนครับ เรื่องการระบายความร้อนก็มีส่วนช่วยอย่างมากครับเพราะเคสดีๆมันจะมีการแยกโซนของอุปกรณ์ต่างๆอย่างชัดเจนครับ ความสะดวกในการติดตั้งครับรวมถึงการรองรับอุปกรณ์ต่างๆก็สามารถติดตั้งได้อย่างสะดวกและไม่อึดอัดครับ สนิมครับเคสแพงๆมักจะเป็นอลูมิเนียมทั้งดุ้นจึงปลอดสนิมแน่นอนครับอย่าง C5 ที่ผมใช้แค่ปีเศษๆสนิมก็ถามหาแล้วครับ

Comment

ถ้ามีงบมากพอ ลงทุนซื้อเคสอลูมิเนียมสวยๆเท่ๆมาใช้ก็ดีนะครับ ผมว่ามันน่าจะทนดีนะครับ เคสนี่เราไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆเหมือน cpu หรือ mainboard นะครับ

Comment

ความเห็นของท่านๆ ทำให้กิเลสผมพุ่งกระฉูด ทุบกระปุก ถอย mozart TX แน่ๆเลยครับ

Comment

Working...
                              X