Announcement

Collapse
No announcement yet.

ip comupter

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ip comupter

อยากถามว่าถ้ามีใครรู้ IP ของเราเขาสามารถทำอะไรกับเครื่องได้ใหมครับ
    IP ในที่นี้ไม่ใช่ IP ที่มาจากModen หรือ Router นะครับ
    เป็นIP ที่มาจาก Internet เลยนะครับ ถ้าสามารถเปลี่ยนแปลงเครื่องของเราได้มีวิธีการป้องใหมครับ
    (IP มาจาก www.showip.com )

ในที่นี้คงหมายถึง Plublic IP ใช่ป่ะ (คงไม่ใช่ Private IP นะ)
    ทำได้แน่ครับหากจะทำจริงๆ แต่มันก็มีการป้องกันจากตัว Router คงค่อนข้างหลายชั้น ประมาณว่ากรองมาแล้ว ถือว่าดีพอสมควร แต่เอาเข้าจริงๆก็ไม่รอด หุหุ

Comment

ช่วยสอนวิธีการเซตค่าต่างหน่อยได้ใหมครับ

Comment

ช่วยสอนวิธีการเซตค่าต่างหน่อยต่างๆได้ใหมครับ

Comment

ท่านจะเซ็ตค่าอะไรอ่ะ....

Comment

ผมไม่รุว่าจะเป็นไรใหมเพราะว่าช่างขององการโทสับเขารู้หมดเลยว่าเครื่องผมเป็นอะไรอะที่เกี่ยวกะเนตอะ
            ก็เลยทราบวิธีการตั้งค่าป้องกันไม่ให้คนอื่นเข้ามาในเครื่องได้อะครับ

Comment

ถ้าไปทำใครหัวเสียเอาไว้ แล้วเค้ารู้ Ip เราแย่แน่ครับ

แต่ทว่า คนเก่ง ๆ เึค้าไม่ค่อยจะมาทำอะไรใครง่ายๆ ครับ
              อย่างมากที่เจอก็จะมีแต่พวกปากเก่ง ใช้แต่โปรแกรมครับ

ประมาณว่า มีแ่คโปรแกรม แล้วทำผยองประมาณว่า กุแน่ กุเก่ง กุนี่ ชั้นเทพ

Comment

ถ้าเอาถึงขั้นนั้นจริงๆท่าจะยากครับ หากถามว่าทำได้มั้ย คำตอบก็คือได้

ถึงเราจะป้องกันขนาดไหนมันก็เป็นการป้องกันเพียงเล็กน้อยเท่านั้นอ่ะ ไม่ถึงกับได้ทั้งหมดหรอก ซึ่งต้องมาดูรายละเอียดกันอีกทีว่าคุณจะป้องกันในส่วนไหนบ้าง อธิบายในนี้คงไม่หมดแน่ครับ เอาเป็นว่าว่างคุยรายละเอียดกับผมได้ทางเอ็มนะ ขอเป็นช่วงเสาร์อาทิตย์ เดี๋ยวผมจะค่อยๆแนะนำทีละขั้นตอนให้ครับ
                dear_4444@hotmail.com

Comment

thank ครับ
                  เสาร์อาทิตย์จะเข้าไปขอความรู่หน่อยครับ
                  Last edited by santidtr; 24 Aug 2007, 11:07:17.

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ในที่นี้คงหมายถึง Plublic IP ใช่ป่ะ (คงไม่ใช่ Private IP นะ)
                    ทำได้แน่ครับหากจะทำจริงๆ แต่มันก็มีการป้องกันจากตัว Router คงค่อนข้างหลายชั้น ประมาณว่ากรองมาแล้ว ถือว่าดีพอสมควร แต่เอาเข้าจริงๆก็ไม่รอด หุหุ
                    แล้วIPที่เป็นเลข127.0.0.1 ที่หมายถึงIPประจำเครื่องเรานี่เป็นIPแบบใดหรือครับ Private IP หรือ
                    Plublic IP อ่ะครับ ผมไม่ค่อยชำนาญเรื่องนี่เท่าไหร่เลย ว่าจะคุยด้วยวันเสาร์แต่วันเสาร์ต้องไปงานศพซะนี่

ถ้ามีเว็ปไหนสอนเรื่องพวกนี้ก็บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณจริงๆ

Comment

Working...
                    X