Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard ที่ใส่ VGA ได้ 3ช่อง คืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard ที่ใส่ VGA ได้ 3ช่อง คืออะไร

ตามชื่อกระทู้ ครับ มันเป็นระบบใหม่เหรอ ใครรู้บอกที
    ลำพังจะซื้อVGA 2 ตัวเนี่ย ก็โซยมาม่าสุด.........ๆและตั้ง 3 VGA นี่ จะขนาดไหน
    Last edited by vonabe; 23 Aug 2007, 18:58:52.

ไม่เคย เห็น ซากกกก ที
    เหะ ทำไมมันมีตั้ง 3 ช่อง งง เนาะ

Comment

ผมว่าไม่ได้มีไว้ใส่ VGA อย่างเดียวนะครับ ต่อไป อุปกรณ์อื่นที่เคยใช้ PCI จะหันไปใช้ PCI-E แทนแล้วนะครับ

รู้สึก Creative จะออก Soundcard ที่เป็น PCI-E 16 X ออกมาแล้ว แต่ราคาแพงไม่ต้องพูดถึงเลยครับ เคยค้นเจอเล่น ๆ

Comment

ผมว่าเค้าเรียกว่า Cross-Sli รึป่าวครับ

Comment

ช่องล่างสุด คงมะได้ออกแบบมาสำหรับ กาดจอมั่งงับ ติดขอบซะขนาดนั้น มะรอดแน่ๆ +=a

Comment

SLi 3.0 มั้ง

8800ultra 3 ตัว แรงเทพ

Comment

SLi 2 ตัว
              อีก 1 ตัวประมวลผลด้านฟิสิกส์รึป่าว?

Comment

2ตัว SLI 1ตัวการ์ดฟิสิกส์คับ เคยเห็นอยู่ ออกมารุ่นเดียวเองมั้งของ Asus สงสัยไปไม่รอด หุหุ เพราะการ์ดใหม่ๆ น่าจะมีระบบฟิสิกส์อยู่ในตัวแล้ว

Comment

Originally posted by PapZaZa View Post
                  ผมว่าเค้าเรียกว่า Cross-Sli รึป่าวครับ
                  ลดขนาดลายเซ็นต์หน่อยครับท่าน ใหญ่ไปครับ สงสารคนเน็ตช้าๆบ้างครับ

Comment

.......

Comment

มันเป็นชิตเทตัวใหม่ครับ มันก็คือ Chip set intelX38 ครับ จาเปิดตัวกลางเดือนหน้า

Comment

Originally posted by plannet777 View Post
                        มันเป็นชิตเทตัวใหม่ครับ มันก็คือ Chip set intelX38 ครับ จาเปิดตัวกลางเดือนหน้า
                        ตัวนี้มัน P35 นี่คับ - -a
                        P35-T2R

Comment

VGA ใส่ได้ 2 ช่องครับ อีก 1 ช่องไว้ใส่ การ์ดประมวลผล Physics ทำให้แสงเงา หรือการสะท้อน

กระเด็น แตก หัก ของวัตถุ สมจริงมากยิ่งขึ้น

เนื่องจากตัวการ์ดมีราคาสูง และหาซื้อได้ยาก จึงยังไม่เป็นที่นิยมในเมืองไทยสักเท่าไหร่

Review : http://www.overclockzone.com/spin9/r..._p1/index.html

Comment

เคยอ่านใน ควิกพีซีการ์ด PhysX ตัวนี้ทำให้ภาพสมจริงครับแต่ไม่ได้ช่วยเพิ่มความเร็วหรือให้คะเเนเพิ่มขึ้นอะไรมากมายหรือง่ายๆคะแนนเปลี่ยนนิดหน่อยแต่ภาพสมจริงสวยขึ้นครับ

Comment

ความรู้ใหม่เลยครับ ผมไม่เคยได้ยินเรื่อง การ์ดประมวลผล Physics เลยครับ แจ่มจริง ๆ เดี๋ยวเอาไปโม้เพื่อนหน่อยครับ

Comment

Working...
                              X