Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปซื้อมาแล้วครับ GALAXY 8600 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปซื้อมาแล้วครับ GALAXY 8600 GT

สอบถามครับพี่ไปซื้อมาแล้ว GALAXY 8600 GT ทำไมลงไดร์เวอร์ไม่เห็นมีปรับอะไรเลยครับ ปรับแบบที่ในทดสอบของบอร์ด นี้นะครับ ดูความร้อนแล้วก็โอเวอร์คลอก ไม่เห็นทำได้เลย ช่วยแนะนำด้วยครับพี่ๆ
    ซื้อจากร้าน tk ครับ อีกเรื่องนึงครับซื้อมาในรูป C เป็นโซลิด แต่พอเอามาดูจริงๆแล้วเป็น C ธรรมดาหมดเลยครับ โทรไปถามที่ร้านเขาบอกว่า เป็นแบบนี้ทุกตัว งง ทำไมในรูปเป็นโซลิด น่ะครับ ีช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยครับ

- หมายถึงใช้ Riva Tuner รึเปล่าครับ เพราะ ปกติถ้าจะดูอุณหภูมิ หรือ จะ OC จากไดร์เวอร์ของมันเอง ค่อนข้างจะยุ่งยากครับ
    - ที่เห็นรูป ใช่ตัวนี้ป่ะครับ

Comment

ผมว่าท่าน จขกท. คงหมายถึงทั้งหมดนี้รวมอยู่ในโปรแกรมของไดร์เวอณ์นะป๋า

ซึ่งเรื่องนี้ผมบ่นได้ประมาณนึงว่า มันต้องขึ้นกับไดร์เวอร์แต่ละเวอร์ชั่นด้วยครับ มันจะมีoptionให้มาไม่เหมือนกัน บางตัวครบชุดเลย ดูได้ทั้งอุณหภูมิ OCได้ ดูรายละเอียดแบบครบถ้วน โดยไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมเลย เช่น 158.22 ตัวนี้แหละครับ ครบที่สุด

Comment

อ่อครับ ^^

Comment

ใช่ครับแต่ C ของผมเป็นตัวสีดำไม่ใช่ โซลิด ครับ ทำไงดีไม่ทราบว่าทำไมเป็นแบบนั้นไม่เหมือนรูปที่คุณ Gearhead โพสเลยครับ

Comment

Working...
          X