Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมจึงบอกว่า 8800GTS ภาพไม่สวยละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมจึงบอกว่า 8800GTS ภาพไม่สวยละครับ

เห็นหลายๆท่านบอกว่า 8800GTS ภาพไม่ค่อยสวย แต่แรง ที่ว่าภาพไม่สวยนั้นมันแค่ไหนครับ จนน่าเกลียดเลยรึเปล่า อ่านไปอ่านมาเริ่ม ลังเล ที่จะซื้อ = ="

เท่าที่ใช้ เล่นC&C3 ตรงผลึกไทบิเรียม จะเป็นสีแบบด้านๆ ไม่เงาวาว เหมือนของX1950ที่เคยใช้ สีสัน ภาพ detail สู้X1950ไมได้เลย 8800GTS มันด้านๆ ทื่อๆ ไม่ให้อารมความสมจริงสวยงามเลย เกมอื่นๆ ก็เหมือนกัน พวกeffect ที่เป็นเงาวาวๆ จะเป็นสีด้านๆ ไม่สวยเลย

แต่ยอมรับว่ามานแรงจริงๆ ดีแต่แรงเยอะว่างั้น
    Last edited by ohm27; 23 Aug 2007, 21:41:42.

Comment

ใครมีเกมflatout2 แล้วใช้8800gts ลองเทียบดูครับ ของผมhd2900xt ภาพมันจะนุ่มกว่า เท่าที่ผมเคยใช้8800gtsภาพจะชัดอย่างเดียวไม่นุ่ม
      Last edited by sc; 23 Aug 2007, 22:11:08.

Comment

มันไม่สวยถึงขนาดรับไม่ได้ หรือ น่าเกลียดเลยรึเปล่าอะ - -

Comment

2900XT 16xCFAA + Adaptive-AA Quality + 16xHQAF

8800GTX 16xS AA + SS Transparency AA + 16xAF

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ของ ait จะมีหมอก มองไกลๆ จะไม่เห็นชัด ของ nvidia มีเป็นระยะๆ (รูป ท่าน gearhead)
              เท่าที่เห็นข้อแตกต่าง

Comment

สายตาอย่างผมคงมองไม่ออก - -*

Comment

เพราะภาพสวยต้อง ATI (เอ๊ะตูเชียร์มากไปหรือเปล่า)

Comment

ผมลองเซฟ แล้วเปรียบเทียบแล้ว มันเปงบางเกมส์อ่ะคับ
                    บางเกมส์ผมชอบ ATi บางเกมส์ผมก็ชอบ Nvidia
                    แต่เกมส์ที่ท่าน Gear Head เอามา ผมชอบ Nvidia มากกว่าคับ ความคมชัดมากกว่า ในระยะไกล ชอบชัดๆ อิอิ

ปล. Nvidia ภาพไม่ได้ห่วยคับ แต่แสง ความสดของสี อาจจะสู้ ATi ไม่ได้เท่านั้นเอง

Comment

ไม่ได้ห่วยมากมายนิครับ

Comment

ก็ไม่ได้น่าเกลียด

Comment

^^ สรุป สอยครับ สอย

Comment

ให้ เลือกระหว่าง 8800GTS กับ 1950Pro ผมก็อยากได้ 8800 อะนะ แต่ ตังไม่มี เหอ

Comment

ถ้าตามภาพท่านgearheadผมชอบNvidiaมากกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
                              X