Announcement

Collapse
No announcement yet.

EAH2600XT HDMI 256MB DDR4 ถอยใหม่วันนี้ สะใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EAH2600XT HDMI 256MB DDR4 ถอยใหม่วันนี้ สะใจ

หลังจากวันนี้เดินหา ยี่ห้อ Sapphire เดินหาตั้งหลายร้าน ไม่เห็นมีขาย บอกว่าขาด ขาด กันทุกร้านเลย

ก็เลยหงุดหงิด เพราะว่า กว่าขึ้นมา กทม มันก็ นานอยู่ เดินไปเดินมา ไปเจอเอาร้านนึง busitek

โอ๊ะ ไหนลองเข้าไปดีกว่า ก็เข้าไปถามหา Sapphire ATI HD2600XT DDR4 เสียหน่อย ก็ได้คำตอบกลับมาเหมือนเดิม ไม่มีของ...

แต่แล้วตาผมก็เหลือบไปเห็น ยี่ห้อ ASUS เอ๊ะ ทำไมมันมี 2600XT ด้วยหว่า เลย ถามเค้า

โอ้โห๋ ราคา 6,590 คิดอยู่นานเอาไงดีว้า เลยตัดสินใจ ซื้อมาเลย...

กล่องสวย ตาม sty ASUS ตัวการ์ด ก็สวย มีโลโก้ ASUS ด้วย บนตัว Heatsink กับ พัดลม

รูปร่างหน้าตาเหมือนกันเด๊ะ

กลับมาก็ งง นิดหน่อย เพราะว่าการ์ดจอตัวเก่าผม ใช้ ATI9600XT อยู่

ตาย*** เสียยังไงวะเนี๊ย ที่จอเสียบกับ ตัวการ์ดมันไม่เห็นเหมือนกันเลย เลยกลับเข้าไปดูในกล่อง

เย้ มีอะไรด้วยไม่รู้ เลยหยิบมาดู port เหมือนกัน เลยหยิบมาใส่ซะ

เล่าสู่กันฟัง เป็นประกันของ synnex ครับผม

เสียดาย ผมไม่มีกล้องถามรูปให้ดู

ส่วนตัว ชอบ ASUS อยู่เป็นทุนหลัก ราคาแพงเลยไม่เกี่ยง

ปล. เ้ค้าสั่งซื้อมาตัวเดียว ผมโชคดีได้มา
    ลองถามดูครับ แต่้ร้านอื่นไม่มี ผมไม่เห็นเลย

0จะตามไปสอยมาครอบครองไว้ในเร็ววันนี้

Comment

ยินดีด้วยครับ
      มีอะไรก็อย่าลืมมาแบ่งบันประสบการณ์กันบ้างนะครับ

Comment

ไอ้รุ่นนี้ นี่มันเอามา Crossfire กะของ saphire ได้มั้ยหว่า
        พรุ่งนี้เงินออก กะจะไปสอย saphire มาเล่นอีกตัวอะ เห็น จขกท บอกว่าไม่มีของนี่

Comment

น่าจะได้นะครับ
          ดูดีๆละครับ ตอนซื้อว่า ref card เหมือนกันรึเปล่า

Comment

เอ... Busitek มีของ Power color ด้วยนะครับ ผมพึ่งถอยมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับ- -a
            ในกล่องผมมี DVI-Dsub 1 หัว, HDMI 1 หัว, Crossfire 1 เส้น, driver 1 แผ่น แค่นี้เองครับ ของแถมน้อยโคด - -"
            ของ ASUS มีอะรไนกล่องมั่งครับ

Comment

เนียนๆ ตัวการ์ดสวยดีแท้

Comment

ของ Asus เท่าที่ผมเห็นนะครับ มีเหมือนกันหมด แต่ที่มันเพิ่มมาก็เป็นกระเป๋าหนังของ CD หน่ะครับ ตาม stylish ของ Asus นั้นเอง แต่การ์ดเค้า สวยดีครับ ผมให้เพื่อนดู เพื่อนผม จะเอา 2600XT power colour ไปขายเลย

มันบอกว่า ใจร้อนไป

แต่ของผมอ่ะ ไม่ใช่ใจเย็นหรอกนะครับ คือผมไม่มีเงินเท่านั้นเอง ฮ่าฮ่า

Comment

เอารูป มาดู มั้ง

Comment

แล้ว HD2600XT DDR4 ของแต่ละยี่ห้อมันต่างกันหลอครับ เพราะมานเป็นRef Card แปะยี่ห้อแค่นั้นเองหงะ ผมว่ามานก็เหมือนๆกันแหละเลอกที่ประกัน กับราคา มากกว่า

Comment

ผมเลยเลือกประกัน synnex ครับ

Comment

ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับมันครับ

Comment

ใช้อยู่ของ Sapphire ครับ งามๆ

Comment

Working...
                          X