Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพล คนใช้ CR13 กันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมต้องการ driver ของ windows xp ของ cgn-cr13s ครับ
    ช่วย add m ด้วยครับ ต้องการคุยเรื่อง driver ครับ rake_y@hotmail.com

ปล. ช่วยส่ง driver การ์ดจอ ati mobility radeon x2300 ให้หน่อยครับ ต้องการมาก

Comment

อิจฉาครับ เครื่องรุ่นใหม่ ...

Comment

แรมศูนย์3012 บาท 1GB

Comment

เพิ่งซื้อสีขาวให้แฟนเมื่อวานนี้สดๆเลยครับ เอามาถึงพี่แกยังใช้ไม่เป็นเลย
          ตอนแรกกะว่าจะเอาสีชมพู แต่ดูไปดูมา สีขาวดีกว่าแฮะ
          กะว่าจะแลก เอา FE44 แลก CR13 ดีไม๊เนี้ย
          Last edited by Paris; 1 Sep 2007, 12:19:32.

Comment

เจอที่ download driver ครับ

http://www.sony-asia.com/support/dow...subpage=detail

Comment

มีปัญหาคับ คือไปซื้อที่งานคอมมาท พัทยามา อ่ะ เห็น Review บอกว่าใช้ harddisk ของ toshiba แต่ทำไมผมใช้โปรแกรม HDtune เหมือน Review มันบอกว่าเป็น ของ Hitashi เฉยเลยอ่ะครับใคร อยากรู็ว่า ของเพื่อนๆเป็น ยี่ห้อไรกันคับ เสียวโคตรๆตอนนี้ โดดหลอกหรือป่าว

Rewive : http://www.techxcite.com/review.php/...e/3/review/87/

อีกเรื่องคือ กล้องของผม มัน no output ตลอดเลยอ่ะ แบบว่า เล่นได้เเค่วันเเรก มาตอนนี้(สองวันเเระ) เล่นไม่ได้เลยเป็นที่อาไรหรอครับ

ช่วยทีนะครับกังวลมาก ขอบคุณคับ

อีกอย่างคือ serial number ของเเบทกับ ตัวเครื่อง ไม่ตรงกันเป็นปกติมั้ยคับ

Comment

ในที่สุดก็ถอยมา ลดอีกตั้งสองพัน แถม falsh drive อีก 1 gb เลยไปซื้อแรมมาใส่เองราคา 1590 ในคู่มือมีคำแนะนำเรื่องถอดฝาหลังด้วย ก็แกะออกมาแล้วก็ใส่เข้าไปง่ายๆครับ ไม่ติดวอยด์ด้วย ตอนนี้ไหลเลื่อนดี แหล่มเลย

Comment

เิอก12345123

คุณno.9ซื้อที่ไหนครับ
                  บอกหน่อยจะไปซื้อ

Comment

Originally posted by naratza View Post
                    มีปัญหาคับ คือไปซื้อที่งานคอมมาท พัทยามา อ่ะ เห็น Review บอกว่าใช้ harddisk ของ toshiba แต่ทำไมผมใช้โปรแกรม HDtune เหมือน Review มันบอกว่าเป็น ของ Hitashi เฉยเลยอ่ะครับใคร อยากรู็ว่า ของเพื่อนๆเป็น ยี่ห้อไรกันคับ เสียวโคตรๆตอนนี้ โดดหลอกหรือป่าว

Rewive : http://www.techxcite.com/review.php/...e/3/review/87/

อีกเรื่องคือ กล้องของผม มัน no output ตลอดเลยอ่ะ แบบว่า เล่นได้เเค่วันเเรก มาตอนนี้(สองวันเเระ) เล่นไม่ได้เลยเป็นที่อาไรหรอครับ

ช่วยทีนะครับกังวลมาก ขอบคุณคับ

อีกอย่างคือ serial number ของเเบทกับ ตัวเครื่อง ไม่ตรงกันเป็นปกติมั้ยคับ
                    HDD ที่ติดมา เป็นของ HITACHI นะครับ

ส่วนปัญหาเรื่องกล้อง ต้องดาวน์โหลด patch ไปแก้ไขครับ
                    http://esupport.sony.com/LA/perl/swu...=2679&os_id=29

ปัญหานี้เป็นปัญหาของ Vista ทำงานร่วมกับซอฟท์แวร์ VAIO Camera Capture ครับ
                    และ Microsoft ทราบปัญหานี้แล้ว (รหัสอ้างอิง KB931812)
                    http://support.microsoft.com/kb/931812

Comment

ขอบคุณ พี่ spin9 มากครับ ตะหงิดๆ ใจอยู่นาน เรื่องกล้อง

Comment

เมื่อวานกำลังจาไปซื้อแล้วคะ แต่พอดีถามเพื่อน เรื่องโปรแกรม ว่า ถ้าเอากลับมาลง xp แล้ว โปรแกรมอย่าง MSC.Nastran MSC.Adams MSC.Patran 2005 (งานด้านวิเคราะแบบ วิศวะ)จะลงได้ไหมค่ะ

เพราะจากที่อ่านดู โปรแกรมProEngineer wildfire3.0หรือพวก Solidworks สามารถลงในวิสต้าได้
                        แต่โปรแกรมที่กล่าวมา ลงในxp หรือ vistaในรุ่นนี้ได้หรือไม่ค่ะ ใครมีขอถามหน่อย

เพราะคิดเองว่าคงต้องลงในxpและถ้าจาลงxp ก้อต้องซื้อเค้าก่อน แต่ถ้าเปลี่ยนมาแล้ว เจอปัญหาลงไม่ได้คงไม่คุ้มกับการซื้อมาเพื่อใช้งานแน่ ใครมีแผ่นโปรแกรมลองลงหรือทราบเรื่องนี้ ช่วยตอบด้วยนะคะ ตั้งใจจาซื้อมากกก แต่ติดที่ไม่รู้รุ่นนี้ลงได้ไหม

ตอนนี้อยากซื้อสีชมพูมากๆแล้วค่ะ เมื่อวันเสาร์ไปเดิน ลดลง 2000

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน12121211 View Post
                          คุณno.9ซื้อที่ไหนครับ
                          บอกหน่อยจะไปซื้อ
                          ง่ะ ผมซื้องานคอมที่ภูเก็ตอ่ะ เค้าจัด 7-9 กย. เลยมีลดราคาอีก 2,000 แถมแฟลชไดฟ์แล้วก็ลำโพง เป้ทาร์กัส กับกระเป๋าไวโอ้ แล้วเค้าก็ทำ Recovery Disc ให้ด้วย ร้านที่ซื้อเป็นเหมือนซับอีกที ขายหลายๆยี่ห้อครับ เลยเหมือนรู้ว่าลูกค้าต้องการอะไรในเครื่องยังลงพวกออฟฟิศ winrar nero ให้อีกครับ ส่วนแรมผมก็ซื้อแล้วไปเพิ่มเอง

ผมว่าถ้ารออีกหน่อยราคาน่าจะลงได้อีกนะ

Comment

ผมจะซื้อให้แม่ เป็นสีดำ แต่ไม่ลง XP ใช้ Vista Home Premium ราคาอยู่ที่ 46,900 บาทครับ
                            Last edited by nuttapum_plum; 10 Sep 2007, 15:59:41.

Comment

ถอยมาเรียบร้อยครับ ได้เครื่องเมื่อวันที่ 8 ปัญหา 2 อย่างที่เจอตอนนี้คือ พกนานๆแล้วรู้สึกว่ามันหนักเกินไปหน่อยแฮะ แล้วก้อกัวฝาพับด้านบนจาเปนรอยจิงๆ ดูท่าทางจาเป็นรอยง่าย นอกนั้นเป็นปลื้มครับ ^^

Comment

To kun spin 9

Thanks a bunch !! for patch update "VAIO Camera Capture"

Comment

Working...
                                X