Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM 2 GB ใช้ XP หรือ Vista ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM 2 GB ใช้ XP หรือ Vista ดีคับ

กาดจอ 8600gt คับ

กลัวเวลาเล่นเกมเเล้วมันจะกาตุก อะ

ลงVista เเล้วมันจากาตุไหม เป็นไหม คับ

ผมว่า 2GB XP เหมาะกว่า ส่วน 4GB เคยมีคนใส่ไปแล้วมันเห็นแค่ 3.1GB ... Vista หลายคนบอกว่า 2GB สบายๆ แต่จะดีเยี่ยมและแรงๆ เลยคือ 4GB

sigpic

Comment

2GB เพียงพอแล้วสำหรับ vista และ XP แล้วล่ะครับ

Comment

2G ก็พอแล้วครับ

Comment

2Gb ก้อสบายแล้วครับ สำหรับ vista 32 bit, 64 bit

Comment

ขอบคุณ ค้าบ

Comment

พอเป็น DX10 เเล้วเกมจะไม่กระตุกเพิ่มใช่ไหม คับ

เห็นภาพมันสวยขึ้นกลัวมันจะกระตุกอะ

รบกวนถามอีกคำถาม

Comment

ถ้าไม่คิดจะเล่นDX10ใช้XPต่อไปเถอะครับ ใช้Vistaมีแรม2Gผมว่ามันมีความรู้สึกเหมือนใช้แรม1GbในWindows XPอ่ะครับ เพราะแค่เปิดเครื่องมาของผมมันก็กินไป800กว่าเมกแล้ว ต้องรอสักพักมันถึงจะคืนแรมให้.. ฉะนั้น ใช้2GในXPดีกว่าครับ เพราะเหลือทรัพยากรให้เกมถลุงเยอะกว่า

Comment

2Gb ผมว่าก็เหลือเฟือทั้ง Vista และ XP นะ
                  ปล.ในตอนนี้นะ แต่อนาคต ในVista อาจจะไม่ไหว

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                    ผมว่า 2GB XP เหมาะกว่า ส่วน 4GB เคยมีคนใส่ไปแล้วมันเห็นแค่ 3.1GB ... Vista หลายคนบอกว่า 2GB สบายๆ แต่จะดีเยี่ยมและแรงๆ เลยคือ 4GB
                    ของผมก็เป็นครับ เลยเอาออกใส่แค่ 2gb เหมือนเดิมอ่ะครับ ใส่3แล้วมีอาการจอฟ้ามหาสนุกด้วยครับน่ากลัวมั่กๆ

Comment

Originally posted by random1 View Post
                      พอเป็น DX10 เเล้วเกมจะไม่กระตุกเพิ่มใช่ไหม คับ

เห็นภาพมันสวยขึ้นกลัวมันจะกระตุกอะ

รบกวนถามอีกคำถาม
                      ถ้าการ์ดจอไม่แรงคงจะกระตุกครับ เพราะมันยกกราฟฟิคให้การ์ดจอประมวลผล...มากกว่าเก่าเยอะ

Comment

Working...
                      X