Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ harddisk ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ harddisk ช่วยทีครับ

อยากได้ ซัก320 GB ใช้ของ ยี่ห้อไหน ดีครับ แล้ว NCQ มันดีไหมครับ

board ผม ใช้NF7-s 2.0 อยู่ครับ ใช้ Sata II ได้ไหมครับ

ตอนนี้ ใช้ IDE 2 ตัว 40 กับ 160 ว่าจะ รื้อ 40 ทิ้ง แล้วใส่ 320 แทน เป็นsata จะดีไหมรับ

อะไรคือ ncq เหรอครับ

ฝากถาม

Comment

อยากรู้ด้วยครับ อะไรคือ NCQ

Comment

Barracuda ES ST3320620NS 320GB SATA-II 16MB, NCQ

เป็น fuction ของ HDDอ่ะครับ

Comment

NF7-s 2.0 ใช้ Sata2 ได้ครับ (ที่ความเร็ว Sata1)
          NCQ มีก็ดีครับแต่เมนบอร์ดท่านคิดว่าคงยังใช้ NCQ ไม่เป็นอะครับ เอามาก็ไม่ได้ใช้
          แต่ก็เอาไว้เผื่อ up เครื่องนะดีแล้วครับ (อันนี้ก็แล้วแต่ท่านจะคิดนะ)

ผมอยากลอง Hitachi นะ ความเห็นส่วนตัว อิอิ

Comment

NCQ Native Command Queuing
            ก็ความสามารถในการเรียงคิวครับ อย่าคิดไปเรื่องอื่นล่ะ

คิวไหนใกล้มันอ่านก่อน ไม่ต้องรอเรียงคิวครับ
            mainboardต้องสนันสนุนนะครับถึงจะมีบริการถึงใจเเบบนี้

Comment

อ่า ผมก็อยากลอง HItachi น่ะครับ แต่ ก็ เสียวๆ อยู๋ ถูก ด้วย -.-

Comment

แล้ว ถ้า raid0 มัน จะดีไหม ครับ

ตัวเดิม เป็น IDE 160 seagate ว่า จะ ซื้อ western หรือ seagate 320gb มา

มัน จะ raid ได้ไหม

Comment

ปลด 40 ตอนใหนบอกมาน้า

NF7-s 2.0 ตัวนี้ หามานานแระไม่จับไม่ไดซักรอบ -_-"

Comment

หุหุ >.<

Comment

HDD...

ถูกกว่ากันนิดหน่อย อย่าลืมดูประกันด้วยหละ 3 ปี กะ 5 ปี แค่ Hitachi = 2,750 -

Seagate =3,050 - สเปคเดียวก้น 320 GB 16 MB รับประกัน 5 ปี เหมือนกัน ชอบตัวไหนเลือก

ได้ตามตวามพอใจ...โชคดี...มีความสุขทุกคนๆ...บ๋ายบาย...

>>>www.advice.co.th<<<
                      Last edited by MYAMD940X2; 5 Sep 2007, 00:02:30.

Comment

Working...
                      X