Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา M2N-MX แบบนี้ท่านเคยเจอกันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา M2N-MX แบบนี้ท่านเคยเจอกันมั้ยครับ

ตอนแรกใช้ VGA on board ก็ปกติดีนะครับ
    พอเปลี่ยนมาใช้ X1300 เล่นเกมไปซักพัก มันจะเด้งออกจากเกมแล้วความละเอียดกลายเป็น 800*600 คล้ายๆว่าชิพจะร้อนเกินไปเลยเด้งออกมา พอจับซิ้งดูก็ไม่ร้อน ลองเอา x1300 ไปใส่เครื่องอื่น ก็ใช้ได้ "ปกติ"
    เลยลองมาใช้ 7100GS ดูเผื่อว่า Mb ไม่ชอบ ATI ก็เจอปัญหาเดิม เด้งออกจากเกม เหมือนเดิม
    มีใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ จะแก้ปัญหายังไงดี เป็นที่บอร์ดรึเปล่าครับ

ลองดูตามนี้ครับ

1. เป็นที่ไดรเวอร์ - ลองเปลี่ยนไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ เป็นใหม่กว่าหรือเก่ากว่าก็ได้ (ลบไดรเวอร์ตัวเดิมออกก่อนนะ)
    2. วินโดวส์มีปัญหา - ลองหา HDD ใครที่มี win XP sp1 มาต่อดูแล้วลงไดรเวอร์ใหม่ หรือไม่ก็ลงวินใหม่ไปเลย
    3. ทำตามข้อ 1-2 แล้วไม่หาย - ขอให้พระคุ้มครองก็แล้วกัน....... โชคดี

*ปัญหานี้คอมเพื่อนผมเคยเป็น มันใช้ Asrock AM2 รุ่นไหนจำมะได้เป็น VGA on GF6100 เกิดปัญหาแบบนี้เป๊ะ เกมส์หลุดและบู๊ตเข้าวินโดวส์ มันจะเป็น 800x600 ทุกครั้ง ทั้งๆที่ตั้งเป็น 1024x768 ตลอด แต่พอฟอร์แมตลงวินใหม่ก็หาย

Comment

เป็นที่ Driver ครับ หา Driver ลงใหม่ครับ

Comment

Working...
      X