Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลทดสอบ BIOSTAR TP35D2-A7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลทดสอบ BIOSTAR TP35D2-A7

สำหรับผู้ที่คิดจะซื้อเมนบอร์ด ชิปP35 ราคาประหยัดซักตัว..

ความเห็นส่วนตัวจากการที่ผมได้ใช้บอร์ด Biostar TForce 965PT มานานหลายเดือนแล้ว ยังไม่พบปัญหาจากการใช้งานเดิมๆ และจากการOCอย่างใด อาจจะงงๆกับการปรับค่าต่างๆบ้างในตอนแรกแต่จริงจริงตั้งออโต้แล้วลากเอายังได้บัส400สบายๆ เพราะเป็นบอร์ดตัวแรกและตัวเดียวที่ใช้ บนLGA775 เปลี่ยนมาจาก P4 3.2E S478ครับ

ซึ่งบอร์ดใหม่ล่าสุดจาก BIOSTAR TP35D2-A7 นี้ คงจะไม่ทำให้ใครผิดหวัง..

แต่สำหรับผู้ที่จะอัพจากบอร์ดชิป 965P ไป P35 นั้น ถ้าไม่เปลี่ยน CPU ไปใช้แบบ FSB1333 คงไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ เพราะหลักการทำงานของทั้งสองนั้นคล้ายๆกันอย่างมากครับ เอาตังไปอัพแรมดีๆซักตัวอีกก่า เผื่อจะได้พา E6300 ไปวิ่งเกิน 500ได้ซักที..อิอิ

กดเลยBIOSTAR TP35D2-A7

ขอบคุณท่านจอมยุทธมากเลย ผมจะลาก E2140 แล้ววว ><

Comment

สี slot เด่นดีเหลือเกิน....

Comment

ตัวเดียวกัน...เชียร์หน่อย เฮ้ๆๆๆๆๆ

Comment

ขอบคุณท่านจอมยุทธมากเลย ผมจะลาก E2140 แล้ววว ><
          E2140 ต้องออกแรงทำ BSEL MOD หน่อยนะครับ เนื่องจากค่าเดิมมันจะปรับอัตราทด 1:1ไม่ได้

พอทำเสร็จมันจะเป็น FSB 1066 ทันที ทีนี้ก็จะได้อัตราทด 1:1 แล้วเลือกแรมบัสที่533
          ลากบัส400 ได้แน่ๆ โดยไม่ต้องพึ่งแรมเทพด้วย..อิอิ

ขอให้แรง...

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
            E2140 ต้องออกแรงทำ BSEL MOD หน่อยนะครับ เนื่องจากค่าเดิมมันจะปรับอัตราทด 1:1ไม่ได้

พอทำเสร็จมันจะเป็น FSB 1066 ทันที ทีนี้ก็จะได้อัตราทด 1:1 แล้วเลือกแรมบัสที่533
            ลากบัส400 ได้แน่ๆ โดยไม่ต้องพึ่งแรมเทพด้วย..อิอิ

ขอให้แรง...
            ขอให้รวยของให้แรงแซงทางโค้งงง><
            Last edited by tonzakung; 26 Aug 2007, 09:09:39.

Comment

ข้อเสียของมันคือ socket cpu อยู่สูงไปนิดนึง ถ้าใส่เคสเบียดหน่อย ซิงใหญ่มากจะติดPSU แต่นอกนั้นสุดยอด
              เกินคำบรรยาย ในราคาค่าตัว 3600 บาท

อีกข้อคือ bios นั้นปรับ cl แรมต่ำๆไม่ได้ รอ bios ver ใหม่คงจะทำให้ดีขึ้น

ผมลองลาก bus ดู ได้ถึง 540*7 แล้วครับ 6750 พาCPU ไป 500*8 วิ่ง4gb นิ่มๆ

มันคือบอร์ดสุดคุ้มอีก1ตัวที่มาคู่ความแรง

สนใจติดต่อ Biostarthailand W|J79er 555555555

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post

ขอให้แรง...
                E2140 ของผมมันตันอ่ะ ตอนแรกลองลากดูได้แค่ 320 ก็จอดซะงั้น เลย BSEL 1333 ซะเลย
                ปรากฏว่าเล่นได้เฉย ไฟเดิมด้วย อิ อิ เปิดเครื่องมาก็วิ่ง 2.66 เลย oc ตั้งแต่เปิดเครื่อง

Comment

แรง ดีครับ ท่าน แล้ว ตระ กูล E2XXX นี่ ต้องทำ BSEL MOD ทุกตัวมั้ยครับ ถึง จะได้ 3.0 ขึ้นอะครับ

Comment

ถ้าใช้บอร์ดตัวนี้ต้องทำครับ มันfixค่าแรมไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                      E2140 ของผมมันตันอ่ะ ตอนแรกลองลากดูได้แค่ 320 ก็จอดซะงั้น เลย BSEL 1333 ซะเลย
                      ปรากฏว่าเล่นได้เฉย ไฟเดิมด้วย อิ อิ เปิดเครื่องมาก็วิ่ง 2.66 เลย oc ตั้งแต่เปิดเครื่อง
                      สุดยอดเลยครับ จาก 800 ไป 1333
                      แต่ทำไมทดแรมไว้สูงจังครับ ถ้าทด 1:1 มันก็ยังลากไม่ไปหรอ... ลองดูใหม่นะครับ เผื่อได้อีก..

Comment

แต่ทำไมทดแรมไว้สูงจังครับ ถ้าทด 1:1 มันก็ยังลากไม่ไปหรอ... ลองดูใหม่นะครับ เผื่อได้อีก..
                        M0 ร้อนรึเปล่านั้นครับ ถึงไม่ไป ><

Comment

เพราะว่ามันลากไม่ไปแล้วน่ะครับแม้ว่าจะทด 1:1 ก็ตาม ก็เลยทดแรมเอามันส์ไปเลย อิ อิ

Originally posted by tonzakung View Post
                          M0 ร้อนรึเปล่านั้นครับ ถึงไม่ไป ><
                          M0 ไม่ร้อนเลยครับ แต่เสียอย่างเดียวที่ลากไม่ไป

Comment

ผมหาซื้อไม่เคยได้เลยบอร์ดยี่ห้อนี้ครับ ขนาดโทรไปถามที่ 4S แล้วยังไม่ได้คำตอบ T T

Comment

สีสดใส ดีจังเยยยย

Comment

Working...
                              X