Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 3หมื่น ช่วยแนะนำNoteBookด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 3หมื่น ช่วยแนะนำNoteBookด้วยครับ

เพื่อนมันมีงบ 3 หมื่น มากกว่านี้ไม่ไหวแล้ว
    ไม่ทราบว่ามีตัวเลือกดีๆในงบขนาดนี้ไหมครับ

ไม่เน้นเกมส์ เน้นพิมพ์งาน ฟังเพลง ดูหนัง พกพาพรีเซนต์งาน

พอดีผมอยู่เมืองนอก ไม่มีโอกาสเดินดูเครื่องที่พันทิพนะ
    มันจะซื้อต้นเดือนหน้าแล้ว

ชอบยี่ห้อ ไหนล่ะคับ
    Intel
    ถ้าชอบ Acer ก็เป็น ตัว 4710-101g16
    ถ้าขอบ compaq ก็เป็น ตัว V3439TU
    AMD
    Acer AS4520G
    Compaq V3443AU

ส่วน spec ลองไปหาดูในเวปผู้ผลิต นะคับ จำได้ไม่หมด
    จำได้แต่ ของ compaq เดี๋ยว จะหาว่า เชียร์ของเค้า

แต่ตัวเราก็ใช้ compaq(-.-')

Comment

ขอเป็น Intel C2D Santa Rosa Bus 800 ครับ
      ยี่ห้อไหนก็ได้ ขอราคาประมาณก็ดีครับ ทนๆหน่อย
      Last edited by คิม; 25 Aug 2007, 07:14:05.

Comment

Lenovo Y เห็นมี SantaRosa น่าจะอยู่ในงบ

Comment

อืมขอบคุณครับ
          ใครมียี่ห้ออื่นแนะนำอีกไหมครับ

Comment

benq s32 สามหมื่นสามได้คับ

Comment

acer 4520G-301G16 สองเก้าเก้า
              การ์ดจอแรง Geforce 8400M GS
              แรมโอเค 1 GB
              ฮาร์ดดิสก์โอเค 160 MB
              CPU AMD TURION64X2 TL-56
              ได้แพลทฟอร์มใหม่ของเอเซอร์ด้วย แถมวิสต้าแท้ ประกัน หนึ่งปี
              คุ้มมากๆสำหรับราคานี้

โชคดีครับ

Comment

Originally posted by pattawit View Post
                acer 4520G-301G16 สองเก้าเก้า
                การ์ดจอแรง Geforce 8400M GS
                แรมโอเค 1 GB
                ฮาร์ดดิสก์โอเค 160 MB
                CPU AMD TURION64X2 TL-56
                ได้แพลทฟอร์มใหม่ของเอเซอร์ด้วย แถมวิสต้าแท้ ประกัน หนึ่งปี
                คุ้มมากๆสำหรับราคานี้

โชคดีครับ
                ขอบคุณครับ งานนี้ขอ Intel ครับ

Comment

ยึดติดกับ SantaRosa intel AMD มากไปหรือป่าวงับ

Bus800กับ667 คุณมองตาเปล่าไม่เห็นแน่ๆ ยกเว้น จะเล่นเกมที่ดึงจัดๆ จะเห็นผลนิสนึ่ง
                  AMD Intel เทียบรุ่นที่เท่าๆกัน มันก็พอๆกันอ่ะ

Comment

Working...
                  X